Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง KASPERSKY (kis) วิโดค้าง ไปเลยขอความช่วยเหลือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง KASPERSKY (kis) วิโดค้าง ไปเลยขอความช่วยเหลือครับ

ลง KASPERSKY INTERNET SECURITY เวอร์ชั่น 7

ตอนลงปกติดี พอรีคอม เปิดเข้ามา โชว์หน้า เดท๊อป ตามปกติแต่ทันใดนั้นเอง ค้างเลย

กดอะไรทำไอะไรไม่ได้สักอย่าง ทุกอย่างจริงๆ
    ้้
    แล้วต้องรีเชตคอมหลายรอบมากๆจนกว่าจะได้หน้า safe mode ม้างจำชื่อมันไม่ได้

ลองเข้าไป ลบ ออกก็ไม่ได้ ต้องรีทูน กลับไป

มันเป็นอะไรหรอครับ วิโดนที่ใช้ XP pack2 V2002
    แล้วจะให้แสดงหน้า safe mode ยังไงครับ

ป.ล. กดปุ้มปิดหนี่งครั้ง ไอคอนทั้งหลายบนหน้าจอจะหายหมด เหลือแต่รูปของเรา "และมีชื่อโปรแกรมขึ้นบนมุมข้ามมือ"
    มี Nod 32 อยู่นะครับ
    Last edited by VesPer-KiD; 1 Nov 2008, 23:46:57.

ผมใช้ Kaspersky อยู่ อาการนี้ยังไม่เคยพบครับ อยากรู้จังเป็นเพราะอะไร

sigpic

Comment

กำมี NOD อยู่เหรอครับเอาออกตัวนึงก่อนเลยครับผมเจอเครื่องลูกค้ามาแล้วแบบนี้เลย nod +kas ค้างต้องเข้า safemode แล้วเอาออก แต่ปัญหาคือ kas 9 / nod 3 ถอดใน safemode ไม่ได้นี่สิพอลองใช้โปรแกรมช่วยถอดก็ไม่ออก(เจ้า kas หนักมากด้วยความที่มันป้องกันไพล์ตัวเองแน่นมาก)สุดท้ายผมก็ format -...-

Comment

ไม่ค้างสิแปลก...เล่นเปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสไว้ 2 ตัว โปรแกรมมันไปตีกัน
        จะใช้ Kaspersky ก็ ลบ NOD32 ไม่ก็ปิดการทำงานของ NOD32 หมายถึง ปิดใน Service กับ Startup

Kaspersky ไม่สามารถใช้โปรแกรมป้องกันไวรัสตัวพร้อมกันได้...

Comment

ไม่เคยเจอ
          อาจจะมีไวรัสอยู่แล้วรึป่าว แล้วมันก็เริ่มแสกนเลย เลยค้าง(เดา) จำได้ว่ามีไวรัสที่ ชื่อ......จำไม่ได้ละที่จะเปลียน
          แอนตี้ไวรัสเป็น โฟรเดอร์เฉยๆ ลงเสร็จ(ถ้าเครื่องเก่ามาก)ทิ้งไว้ แล้วกินวีต้า แล้วไปนอนรอคับ

รู้แค่นี้งับๆ

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
            ไม่ค้างสิแปลก...เล่นเปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสไว้ 2 ตัว โปรแกรมมันไปตีกัน
            จะใช้ Kaspersky ก็ ลบ NOD32 ไม่ก็ปิดการทำงานของ NOD32 หมายถึง ปิดใน Service กับ Startup

Kaspersky ไม่สามารถใช้โปรแกรมป้องกันไวรัสตัวพร้อมกันได้...
            ลองตามนั้นดูครับเข้า start>>>run>>>msconfig>>>startup เลือกปิดของตัวใดตัวหนึ่ง(แนะนำของ nod เพราะเคยทำของ kas แล้วมันขวาง) หลังจากนั้นเลือกไปที่>>>service >>>ติ้กถูกหน้า hide all microsoft service >>>มองหาของ nod แล้วเอาเครื่องหมายออกรีเครื่องน่าจะรอดนะ

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
              กำมี NOD อยู่เหรอครับเอาออกตัวนึงก่อนเลยครับผมเจอเครื่องลูกค้ามาแล้วแบบนี้เลย nod +kas ค้างต้องเข้า safemode แล้วเอาออก แต่ปัญหาคือ kas 9 / nod 3 ถอดใน safemode ไม่ได้นี่สิพอลองใช้โปรแกรมช่วยถอดก็ไม่ออก(เจ้า kas หนักมากด้วยความที่มันป้องกันไพล์ตัวเองแน่นมาก)สุดท้ายผมก็ format -...-

ผมใช้วิธี Restore เอาครับ ตอนแรกก็ ลบก็ไม่ออก นึกในใจ ชิหายแล้ว

ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ ผมลบ Nod32 ก่อน แล้วค่อยลง

แต่ปัญหาคือ เมื่อเข้าวิโดแล้วกว่าจะพร้อมใช้มัน ช้ากว่าตอนที่ใช้ NOD32 ครับ

msconfig>>>startup ติ๊กออกไปกว่าครึ่งเหลือของพวก วิโด

แล้ววิโด มันปิดอะไรได้บางครับที่ไม่ส่งผลต่อเครื่อง
              Notebook Hardware Control ก็ใช้ไม่ได้อ่าครับ

ใช้คียอื่นมันขึ้นว่า
              This license expires earlier than the active license
              กับ แบล๊กรีส
              แล้วตอนนี้ติดแบล็กรีส แล้ว แก้ไงดีครับเหอะๆ
              คี์ยที่มีอยู่ โดนแบตรีส หมดเลย โดนหลังจากอัพเดตเสร็จอ่าครับ
              Last edited by VesPer-KiD; 2 Nov 2008, 08:52:25.

Comment

ปัญหาที่จะเห็นผลเมื่อคนที่้มาเริ่มใช้ Kaspersky จะเจอ บูต startโปรแกรมช้า และ คีย์ Blacklist ทำให้คนใช้น้อย

ถ้ายอมรับ+แก้จุดนี้ได้ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

ลองใช้โปรแกรม Startup Faster มันจะช่วยจัดเรีียง ทำให้เราบูตโปรแกรมได้เร็วขึ้น
                ส่วนคีย์ต้องแล้วแต่ความพยายามของแต่ละคนครับ

Comment

คีย์ ที่มีอยู่รวมๆ ร้อย ใช้ไม่ได้สักอันเลยเหอะๆ

Comment

เอา NOD ทิ้งออกไปเลยครับ เก็บ KAS ไว้เพียงพอแล้ว

sigpic

Comment

ใครมีคีย์บางครับหลังไมค์หน่ิอยครับ

Comment

งงเลย

Comment

KIS ผมว่าเรื่องความปลอดภัยมันดีมากเลยนะ
                          แต่...มันหน่วงมาก ถ้าเครื่องไม่แรงนี่ก็ เหอๆ.....

Comment

ปัญหาอยู่ที่ แบล๊กรีสสสส

Comment

Working...
                            X