overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: Mirror's Edge อีกเกมหนนึ่งที่ไม่ควรมองข้าม (อย่างยิ่ง)

OverclockZone Member

Default Mirror's Edge อีกเกมหนนึ่งที่ไม่ควรมองข้าม (อย่างยิ่ง)

Miror's Edge เป็นเหมแนว First Person แต่ไม่เน้นที่ shooting นะครับ เน้น FREE RUNNING รวมๆกะบู๊เตะต่อยคน โดยมีคำโฆษณาเขียนไว้ว่า What are you about to see is the greatest graphic EVER (เขียนผิดก็ขอโต๊ดเด้อ . . อิอิ) อยู่หน้า trailer ตัวหนึ่ง มาดูกันซิ ว่าจะสู้ CRYSIS ได้หรือไม่

กำหนดวางจำหน่ายเกมนี้
    CONSOLE= 11 NOV
    PC= ยังไม่แน่นอน

อัพเดทรูปภาพเรื่อยๆครับ

สำหรับ System ที่แนะนำยังไม่บอกครับ แต่คอมที่ใช้โชว์ในงาน เป็น Alieanware(รุ่นไรไม่รู้) *0*(นมัสการ . . ข้าน้อยขอคารวะ)

แต่ minimum มาแล้ว
    Windows XP or Vista
    Processor: Pentium 4 at 2.4 GHz
    RAM: 1GB
    Video: GeForce 6 Series with 256MB VRAM or better

ไม่สนครับ เห็นตั้งนานละ
    เห็นตั้งแต่มันยังอยู่ในสคริปบอร์ด เป็นการ์ตูนอยู่เลย
    เห็นแค่ วิ่งๆข้ามตึก กระโดดๆ ไต่ขอบ ไปส่งสารต่างๆ แค่นั้นเองหงะ - -

แต่ภาพสีสดๆมาอีกแล้ว กินสเปคเวอร์ตามเคย
    เด่วนี้ EA เปงไรเนี้ย แต่ละเกมส์ ยังกะงัดมาจากการ์ตูน
    RA3 , Mirror's Edge , BF Heroes -*-
    Last edited by Tunza!; 1 Nov 2008 at 22:41:39.

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    ไม่สนครับ เห็นตั้งนานละ
    เห็นตั้งแต่มันยังอยู่ในสคริปบอร์ด เป็นการ์ตูนอยู่เลย
    เห็นแค่ วิ่งๆข้ามตึก กระโดดๆ ไต่ขอบ ไปส่งสารต่างๆ แค่นั้นเองหงะ - -

แต่ภาพสีสดๆมาอีกแล้ว กินสเปคเวอร์ตามเคย
    เด่วนี้ EA เปงไรเนี้ย แต่ละเกมส์ ยังกะงัดมาจากการ์ตูน
    RA3 , Mirror's Edge , BF Heroes -*-
    ไม่แน่นะครับ เกมนี้ DICE ทำ ระบบออฟไลน์ อาจจะห่วย แต่ผมรอออนไลน์อ่ะ คงจะวิ่ง ต่อยกันเป็นนินจาเลย

ปล. ไม่ใช่ไรหรอก ผมแค่หวังลึกๆว่าจะมีซักเกม ที่ไม่ใช่ครายซิส แล้วเอามาวัดระดับ การ์ดจอได้ ประมาณว่า เฮ้ย คอมฉันเล่นไครซิสได้นะ อะไรงี้ 55+
    Last edited by speedpicking; 1 Nov 2008 at 22:46:51.

อ๋ฮๆๆๆ เกมนี้ผมก็ว่าน่าเล่นครับ ไม่ใช่สิ อยากเล่นเลยละ เพราะมันคือ pepsi man2

กรั๊กๆๆๆๆ

OverclockZone Member swordman2's Avatar

น่าสนครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ปกติยิงกันนี่ก็เวียนหัวจะแย่อยู่แล้ว สงสัยตอนเล่นเกมส์นี้คงต้องเตรียมกระโถนไว้รอเลย

Quote Originally Posted by qbert View Post
    ปกติยิงกันนี่ก็เวียนหัวจะแย่อยู่แล้ว สงสัยตอนเล่นเกมส์นี้คงต้องเตรียมกระโถนไว้รอเลย
    โอ้ววว ช่างเป็นคนที่รักโลกอะไรเช่นนี้

พอดีผมใช้ถุงนะ ไม่ก็วิ่งไปชักโครกเลย - -*

OverclockZone Member thepenm's Avatar

ไม่แน่ อาจจะเป็นเกมที่ไม่ค่อยมีคนรอค่อยแต่กลับเป็นเกมที่ดีกว่า เกมที่พวกเรารอค่อยกันมาก็ได้นะ

แต่ผมชอบตรงที่เป็นเกม fps (หรือป่าว) ที่ไม่เหมือนกับเกม fps อื่น แหวกแนวดี

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

ออกเมื่อไรครับ เห้นใน G-square แล้ว น่าเล่นดี

OverclockZone Member heatie's Avatar

อยากลองมาก ๆ

Parkour ประยุกต์ดี ๆ นี่เอง

ยังไงก็จะลองเพราะโหลดฟรี

OverclockZone Member Goliathus's Avatar

น่าเล่นมากครับเกมส์นี้

OverclockZone Member motionman's Avatar

Quote Originally Posted by paon View Post
    ยังไงก็จะลองเพราะโหลดฟรี
    -*-

OverclockZone Member gel's Avatar

ผมว่าปัญหาของเกมนี้มันอยู่ที่ FPS นี่แหละครับ เพราะผมว่ามันไม่เหมาะกับการเคลื่อนที่แบบคล่องๆ ง่ะ ใช้ฉากไม่ทั่วแน่ๆ

จะออกแนว ASSHASIN CREED แบบจาพนม แล้วมุมมองแบบไครซิสส -*- งง

อยากให้ดู คลิป demo นี้มากครับ ของเครื่อง console oะ เปงเกมเพลย์ที่ปล่อยมา

สุดยอดจริงๆครับ

http://www.youtube.com/watch?v=1tgReNRFqFs
    Last edited by speedpicking; 2 Nov 2008 at 18:24:05.

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ภาพสวยงี้ต้องลอง

อาจจะเหมือน Dead Space ก็ได้นะครับ
    คือ เป็นเกมที่คนส่วนใหญ่ไม่ได้รอ ไม่ได้คาดหวัง และไม่ได้สนใจเท่าไหร่
    แต่พอออกมาแล้วกลับ "สนุก" เหนือความคาดหมายครับ (หวังว่าเกมนี้ จะเป็นไปในแนวทางนั้นนะครับ)

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

ถามนิดครับ เกมนี้ใช้ Engine อะไรเหรอครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks