Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!!!ช่วยด้วยครับ!!!!!!!!!!ใครใช้ GeForce 7300GT เล่นเกมส์แล้วขึ้นจอฟ้าช่วยด้วย??????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!!!!ช่วยด้วยครับ!!!!!!!!!!ใครใช้ GeForce 7300GT เล่นเกมส์แล้วขึ้นจอฟ้าช่วยด้วย??????

จุดใต้ตำตอครับเจอสาเหตุแล้วครับ เป็นเพราะเคช การ์ดจอลงได้ไม่สุดครับตอนที่ใส่ก็ดันจนสุดแล้วครับ แต่พอขันน๊อตมันดันดึงการ์ดจออกมานิดหนึ่งครับ สาเหตุที่หาเจอเพราะลอยบอร์ดครับ ตอนลอยบอร์ดเล่นไม่เป็นไร แต่พอใส่ลงเคชเป็นเลยครับ และขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ในครั้งนี้ครับ จะได้เก็บไว้เป็นวิชาชีพต่อไปครับ

เครื่องที่ผมใช้อยู่ครับ
    amd 4200+ , บอร์ด gigabyte ga-m56s-s3, Ram 2 g , hdd 500 g
    pci inno3d 256mb 7300gt , psu 680w

เรื่องมีอยู่ว่าผมเปลี่ยนการ์ดจอใหม่(ของมือสองนะ)เป็นGeForce 7300GT 256 mb นึกว่าจะแรงเล่นวินนิ่งได้สบาย แต่ที่ไหนได้ เข้าเล่นไม่ถึง 15 นาที ขึ้นจอฟ้าเลย พอมีใครรู้วิธีแก้บ้างครับผมเอาการ์ดจอตัวอื่นมาลองก็ไม่เป็นไรครับแต่พอใช้ GeForce 7300GT เป็นได้เรื่องทุกทีครับขึ้นจอฟ้าตลอดลองมา 2 ตัวเป็นทั้งสองเลยครับขอบอกว่าเป็นทุกเกมส์ ลองลงวินโดใหม่ก็แล้วยังไม่หาย
    ขอท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยที่ครับ

ขึ้นมาแบบนี้ครับ

STOP:0x000000D1(0X00EA08E4,0X00000002,0X00000000,0XBADF0005)

ตอนนี้ผมได้ลง ไดร์เวอร์ เวอร์ชั่น 8.1,9.3 ลงไปแล้วก็ยังเหมือนเดิม ลงวันโดใหม่เสร็จก็ลงไดร์เวอร์การ์ดจอเลย แล้วลองเล่นเกมส์ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ใครมีวิธีช่วยบอกด้วยนะครับ เป็นการศึกษาของผมด้วยครับ(อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรนะครับ)
    Last edited by auto230323; 7 Nov 2008, 15:32:20.

ใช้ Driver เวอร์ชั่นอะไรครับ ? ? ? Window ที่ลงใหม่โมหรือเปล่า ?

Comment

ผมลง Driver ver. N8.1.1 ครับมากับตัวการ์ดจอเลยครับ

Comment

ลองหาไดรเวอร์ใหม่มาลงนะครับ

Comment

เปลี่ยนไปใช้ Driver ตัวใหม่ๆ นะ...

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
            ผมจะนำไปลองใช้ดูครับ ได้เรื่องยังไงจะแจ้งให้ทุกท่านทราบครับ
            ขอขอบคุณอีกครั้งจากใจจริง

Comment

Error : DRIVER_IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL (Error Code : Stop 0x000000D1)
              0xD1 บ่งบอกว่าระบบพยายามที่จะเข้าใช้งาน pageable memory ที่กำลังใช้งานด้วย kernel process ที่มี IRQL สูงมากเกินไป ทำให้ไดรเวอร์นั้นๆ ไม่สามารถใช้งานได้แบบปกติได้
              http://www.bcoms.net/bluescreen/0x000000D1.asp

Credit. www.bcoms.net

Comment

^
                ^
                ^

แหล่ม

Comment

ขอขอบคุณท่าน 111111 มากครับ แต่ยังแก้ไม่หายครับ
                  จะพยายามต่อไป มันต้องได้ครับ

Comment

ผมไม่เคยจอฟ้าซ๊ะด้วยสิเลยบอกไม่ถูก แต่การ์ดจอผมเคยมีอาการดูหนังXแล้วฟ้าเหลืองอ่ะครับ เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย

Comment

หะหะ

จขกท ลายเซ็นต์สวยนะเอย ^^"

Comment

Originally posted by ขุนแผน View Post
                        ผมไม่เคยจอฟ้าซ๊ะด้วยสิเลยบอกไม่ถูก แต่การ์ดจอผมเคยมีอาการดูหนังXแล้วฟ้าเหลืองอ่ะครับ เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย
                        ไปปรับใน Windows Media player ก็หายครับ

ไปที่ Tool=Option=Performance>Advanced เอา Use Vdio Mixing Renderer ออก รับรอง หายแน่นอน

* เจ้าของกระืู้ทู้ ตอนใส่ VGA CARD เข้าไป ได้ถอน Driver ตัวเดิมรึป่าว แนะนำให้ Format แล้วลง Driver ตัว 9x.xx เหมาะสมที่สุด สำหรับ 7300GT

Comment

เรียนท่าน 111111
                          ได้ทำการถอน ออกเรียบร้อยครับ ถึงขั้นลงวินโดใหม่ แล้วลง ไดร์เวอร์การ์ดจอเลยครับ
                          ครั้งแรกมะนจะฟ้องว่า
                          STOP:0x000000D1(0X00EA08E4,0X00000002,0X00000000,0XBADF0005)
                          ครั้งที่สองมันจะฟ้อง
                          STOP:0x0000001A(0X00003451,0XC05C08D0,0X88E37958,0X00000000)
                          ผมได้ทำการลงเวอร์ 9.3แล้วครับ

Comment

ดันครับ
                            ใครช่วยได้บ้าง

Comment

ครบสูตร เขาขาดอะไร หน่า

ดัน ครับ ท่านเทพ

Comment

Working...
                              X