Announcement

Collapse
No announcement yet.

UPS เสียครับ น่าจะเป็นที่ตัว Battery ข้างในเสื่อม อายุ 3 ปีแล้ว ซ่อมได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UPS เสียครับ น่าจะเป็นที่ตัว Battery ข้างในเสื่อม อายุ 3 ปีแล้ว ซ่อมได้มั้ยครับ

UPS เสียครับ น่าจะเป็นที่ตัว Battery ข้างในเสื่อม อายุ 3 ปีแล้ว ซ่อมได้มั้ยครับ หรือจะเปลี่ยนตัว UPS ไปเลย
    พอดีเคยได้ยินว่าเปลี่ยนตัวลูกแบตข้างใน UPS ได้ แล้วมันค่าเปลี่ยนลูกแบตประมาณเท่าไรครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าข้างในมีกี่ลูก แล้วใช้ด้วยกันข้ามยี่ห้อได้มั้ย ตอนนี้ใช้ของ Delltech ครับ เพิ่งจะมางอแงตอน 2-3 เดือนหลังครับ ช่วงนี้ฝนตกไฟดับบ่อย เลยได้ฤกเปลี่ยนซะที ผู้รู้ช่วยหน่อยนะคร้าบ ขอบคุณครับ

แกะดูข้างในครับ ว่าแบตมันแบบไหน ยี่ห้ออะไร มีกี่ลูก แล้วเอาตัวอย่างไปเทียบ ซื้อมาเปลี่ยนเองโลด ลูกละ 500-1000

Comment

ไม่แน่ใจก้ไปหาร้านเปลี่ยนครับ เคยไปมา 600-700มั้ง จำไม่ได้ (ที่ zeer รังสิดคับ)

Comment

ที่อมรครับ
        12v 7ah เสป็คเดิม500บาท
        12v 9ah เก็บไฟได้เพิ่มขึ้นหน่อย610บาท

Comment

Working...
        X