overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ATi HD4670 ของแต่ละยี่ห้อ

OverclockZone Member Wiset_Niyom's Avatar

Default ATi HD4670 ของแต่ละยี่ห้อ

กำลังคิดว่าจะซื้อกราฟฟิคที่ใช้ชิพ ATi HD 4670 อ่ะครับด้วยเหตุที่ลองศึกษามาแล้วรุ่นนี้มี ประสิทธิภาพดี และราคาถูก พอไปสำรวจริง ๆ เข้าเจอหลายยี่ห้อเลยครับก็เลยอยากขอคำแนะนำอ่ะครับว่า จะซื้อยี่ห้อไหนดี แต่ละอันมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร เห็นคนใช้ HIS พอสมควร แล้วยี่ห้ออื่นแตกต่างกันอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
    ปล. แนะนำร้านด้วยก็ดีครับ(ในพันทิพย์นะครับ)

OverclockZone Member devilshura's Avatar

HIS 4670 หนามากครับ

OverclockZone Member poptepleela's Avatar
    www.yingphotos.com

Asus 4670 เสียงดัง ปรับแรงหมุนมะได้ (ซิงค์พัดลมใหญ่ดีอะ)

Gigabyte พัดลมเล็กไปเปล่า (แต่ผมมีพัดลมช่วยเปล่าเย็น PCI อีก slot)

His ใหญ่ดี แต่ดันเป็นพอร์ต DVI 2 อัน (เรา want VGA กับ HDMI)
    แต่บริษัทประกัน COM7 แถวบ้านตรูเลย (คลองตัน)

Palit รอผู้รู้ครับ

Power color รอผู้รู้

รอๆๆๆๆๆๆ รอต่อไป ผมรู้คุณเล็งๆ ตัวนี้อยู่ให้เพื่อนหรือตัวเองคนที่อ่านกระทู้อะ (ขำๆ)

OverclockZone Member ohmee04's Avatar

วันนี้ไปเซียร์มาว่าจะสอย HIS 4670 สะหน่อย ดันหมดสะงั้น
    ก็เลยจำใจเอา Palit 4670 มาครับ 3090 บาท

OverclockZone Member Wiset_Niyom's Avatar

แบบไหนดีกว่าอ่ะครับ
    ฮีตซิงค์ใหญ่ ๆ
    หรือว่า
    พัดลมใหญ่ ๆ
    หมุนเบาหมุนแรง
    การ์ดหนา บาง
    วอนผู้รู้ด้วยคร๊าบ
    ASUS ประกอบดูแน่นหนาดี พอร์ตครบ แต่แพงกว่า
    PALIT ฮีตซิงค์ใหญ่ พอร์ตครบ รูหลังหนา 2 ชั้น แต่ไม่มีพลาสติคครอบอะไรเลย
    HIS มีคนพูดถึงมาก แต่อันไหญ่ หนาแน่นไปหมด มี turbo ด้วย
    POWERCOLOR หา 512 ไม่ได้เลย แต่ฮีตซิงค์ใหญ่เหมือนกัน

เอายังไงดีว๊าาา

OverclockZone Member tor25230's Avatar
    กรุงเทพฯ ทุ่งครุ บางมด

อยากทราบมีท่านใด ใช้ HD 4670 ดูหนังพวก Hi-Def กับจอ 32" ถ้ามีภาพเป็นอย่างไรบ้าง ลื่นหรือกระตุก

OverclockZone Member thaya555's Avatar

HIS 4670 คร๊าบป๋ม สวยเท่ มีสเน่ห์ สุดๆ

OverclockZone Member WerDerMor's Avatar

Quote Originally Posted by ohmee04 View Post
    วันนี้ไปเซียร์มาว่าจะสอย HIS 4670 สะหน่อย ดันหมดสะงั้น
    ก็เลยจำใจเอา Palit 4670 มาครับ 3090 บาท
    Palit 4670 ตัวมันสั้นๆ ชึ้งมันเล็ก ยังไงไม่รู้ เหมือนมันจะไม่น่าแรง แต่มันก็แรงไช้ได้เลย
    ไม่มีช่องต่อไฟเลี้ยงด้วย อิอิ

ดันครับ รอผู้รู้ + ผู้เคยใช้แต่ละยี่ห้อมาแฉครับ
    จะซื้ออาทิตย์หน้าแล้วครับ

OverclockZone Member naynim's Avatar

Quote Originally Posted by Wiset_Niyom View Post
    ดันครับ รอผู้รู้ + ผู้เคยใช้แต่ละยี่ห้อมาแฉครับ
    จะซื้ออาทิตย์หน้าแล้วครับ
    ของผมเพิ่งไปกดมาเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว HIS HD4670 ICEQ ไม่ใช่ TURBO 3100
    ร้านที่ติดกะ busitek ชื่อร้าน คอมพิวแอนมอร์ ใช่ละถูกใจมากมาย เมื่อก่อนใช่ค่ายเขียว
    เล่นเกม AOE ASIAN DYNASTIES ภาพออกมาสวยงามมากกว่าการ์ดตัวเก่า ถูกใจ
    ลองเลือกดูครับ

ปล. อาทิตย์หน้า พันธ์ทิพย์ลดทั้งห้างใช่มะครับว่าจะไปส่อย P5Q PRO มะรู้จะลดเยอะป่าว

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

เพิ่งซื้อ Palit 4670 มา 512 M DDR3 core 750/2000 ราคา 3,020 บาท

ในกล่องมีแค่ตัวการ์ด กับแผ่นไดรเวอร์ ,ท้ายการ์ดมีทั้ง VGA Analog ,DVI,HDMI

ก็โอเคเลย

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Powercolor ซิ้งแนวๆพี่ปาร์คเลย (เห็นมา)

OverclockZone Member Rider_za's Avatar

HIS เย็นสบาย

OverclockZone Member

His ของขาด หาซื้อไม่ได้เลยครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by tor25230 View Post
    อยากทราบมีท่านใด ใช้ HD 4670 ดูหนังพวก Hi-Def กับจอ 32" ถ้ามีภาพเป็นอย่างไรบ้าง ลื่นหรือกระตุก
    ก็ลื่นดีครับ เซ็ตไม่เป็นเท่าไร
    ใช้ cor avc
    cpu วิ่ง 35-60 ขึ้นๆลงๆ หนัง1080 ต่อออก สแก 32"

OverclockZone Member Berserk1's Avatar

อยากทราบด้วยคนครับ

พรุ่งนี้จะไปซื้อล่ะครับ ของอย่างนี้ต้องรวดเร็วนิดนึง
    ว่าแต่ว่าด้วย 4670 นี้ พอจะเล่น Red Alert 3 , Grid , Spore , Devil may cry
    ได้รึเปล่าอ่ะครับ ปรับแบบปรกติ
    สเป็คประกอบ
    Pentium D 3.0 GHz
    Ram DDRII 800 MHz 4096 MB

OverclockZone Member tar2199's Avatar

ู^
    ^

สบายๆ

OverclockZone Member kv's Avatar

หาไม่ได้เอาตัว1g ไปเลย น่าจะมีคนเล่นน้อยดี

OverclockZone Member crazypig's Avatar

งั้น คิดว่า4670 ตัวไหนคุ้มสุดแรงสุดครับ แล้วราคาเท่าไหร่ (นับตัว1กิ๊กด้วยนะ)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks