Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยครับ เรื่องเคลม HDD 500 GB ประกัน ซินเน็ก เหนื่อยใจจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยครับ เรื่องเคลม HDD 500 GB ประกัน ซินเน็ก เหนื่อยใจจริงๆ

พอดี ผม ทำ seagate 500 GB แบบ sata ไหม้ไป เนื่องจากผม ถอดฮาร์ดดิสเก่าใหม่ๆเข้าๆออกๆเพราะจะ ไรท์ข้อมูล ก็ถอดเข้าๆออกๆ แบบรีบๆ จนมีรอบ นึงเหตุไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น กลิ่นไหม้ครับ สาเหตุจาก รีบจนเสียบสายไฟกลับด้าน แต่มันเข้าไปได้เพราะแรงรีบป่าวเนี่ย บอร์ด มีรอยไหม้แค่ตรงขาเสียบไฟครับขาเดียว นอกนั้นไม่มีอะไรผิดปกติ แต่ผม อยากจะซื้อฮาร์ดดิสใหม่ อีกลูกให้คอมอีกเครื่องพอดี คำถามครับ ผม จะซื้อรุ่นเดียวกันมา แล้ว ย้ายเอา แผงบอร์ดที่ไหม้ ไปใส่ลูกใหม่ ทันทีแล้ว ส่งเครม บอกเค้า พึ่งซื้อมาไม่ทันลงอะไรเลยก็ช๊อต แล้วจะได้ไหมครับ เนื่องจากผม เห็น พวกรหัส ทั้ง บนตัวฮาร์ดดิส และบนแผงวงจร มันไม่ตรงกันเลย ไม่ทราบว่าเค้าจะตรวจสอบได้ไหมว่าผม ถอดจากอีกตัวมา ประกัน ซินเน็ก นะครับ ขอบคุณมากครับ ยาวหน่อย

ใว้อาลัย 1 นาที

Comment

ไว้เสร็จ ช่วยเค้าด้วยนะจ๊ะ

Comment

แต่งหน้าศพให้เนียนแล้วเอาไปเครมของพวกนี้ส่วนใหญ่ถ้าพนักงานมองแล้วไม่เห็น

ถ้ามีของก็ได้เลยนั่นแปลว่าของที่เสียเค้าไม่ได้แกะดู

แนะนำศูนย์ใหญ่

Comment

พอดีผมอยู่เชียงใหม่ครับ มีศูนย์ ซิน ที่เดียว แล้ว ศูนย์จะมีฮาร์ดดิสขายไหมครับ กะว่า ซื้อที่นั่น เลย แบบ วันนี้ซื้อ พรุ่งนี้มาเครมทันที เนียนได้ใจ อิอิอิ

Comment

เนียน

Comment

แต่ถ้า ซื้อมาทำแล้วเค้าไม่รับ เครม ผม ซวยเลยนะเนี่ยยยยยย อย่างน้อยก็ได้ กู้ข้อมูล

Comment

Working...
              X