Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาตอบกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาตอบกันหน่อยครับ

ร้านไหนใน1000ทิพย์เครมยากที่สุดครับแล้วก็ประกันตัวไหนด้วยครับ

ถ้าผมบอก Dcom กับ A&L จะมีคนว่าอะไรผมมั้ย??

Comment

แล้วแต่ครับ ณ เวลานั้นๆทุกที่ถ้ามีของเค้าก็เปลี่ยนให้เลย แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับสภาพของสินค้าด้วย เช่น ถ้าเมนบอร์ดมีคราบสนิมที่พอร์ตเชื่อมต่อต่างๆ เค้าก็อาจจะรับไว้เพื่อส่งซ่อมแล้วคืนตัวเดิม แต่ถ้าซ่อมไม่ได้ก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

Comment

ยังไม่เคยเครม มันยังไม่พัง ^ ^

Comment

ผมไม่เคยเครมของอ่ะครับ อยากรู้จริงๆครับว่า
          มันต้องใช้อะไรบ้างอ่ะครับ ต้องใช้ใบกำกับภาษี
          หรือเปล่าครับ( ผมไม่เคยเก็บไว้เลย) เครมที่ร้าน
          ไหนก็ได้หรือเปล่า หรือว่าต้องไปศูนย์ประกันของ
          มันเท่านั้น จำเป็นไหมว่าต้องไปร้านที่ซื้อเท่านั้น!

ช่วยบอกด้วยครับ...ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
            ถ้าผมบอก Dcom กับ A&L จะมีคนว่าอะไรผมมั้ย??
            ตามนี้แหละดี

Comment

ไม่รู้เหมือนกัน รอนานทุกอันอะ

Comment

Originally posted by TOO View Post
                ผมไม่เคยเครมของอ่ะครับ อยากรู้จริงๆครับว่า
                มันต้องใช้อะไรบ้างอ่ะครับ ต้องใช้ใบกำกับภาษี
                หรือเปล่าครับ( ผมไม่เคยเก็บไว้เลย) เครมที่ร้าน
                ไหนก็ได้หรือเปล่า หรือว่าต้องไปศูนย์ประกันของ
                มันเท่านั้น จำเป็นไหมว่าต้องไปร้านที่ซื้อเท่านั้น!

ช่วยบอกด้วยครับ...ขอบคุณครับ
                ไม่เห็นมีใครช่วยตอบผมบ้างเลยครับ ช่วยแบ่งปันประสบการณ์หน่อยครับ

Comment

Originally posted by TOO View Post
                  ไม่เห็นมีใครช่วยตอบผมบ้างเลยครับ ช่วยแบ่งปันประสบการณ์หน่อยครับ
                  สินค้าแต่ละอย่างจะมีสติ๊กเกอร์ วอยด์ แปะอยู่ครับ

มีวัน/เดือน/ปี บอกวันหมดอายุ

เอาแต่ตัวอุปกรณ์ไปครับ เขาเช็คซีเรียล นัมเบอร์ได้

Comment

ไปร้านไหนก็ได้ใช่ไหมครับคุณkgb99

Comment

ไปร้านไหนก็ได้ใช่ไหมครับคุณkgb99
                      ต้องดูวอยอีกทีครับ เช่น synnex com7 ingram sis asys wpg A&L hwh ประมาณนี้ครับ

หรือ เข้าศูนย์ของยี่ห้อนั้นๆก็ได้ เช่นของ samsung LG

ถ้าไม่แน่ใจก็ไปร้านที่ซื้อของมาก็ได้ครับ

Comment

Working...
                      X