Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามความสัมพันธ์ขนาดแรมกับซีพียู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามความสัมพันธ์ขนาดแรมกับซีพียู

amd athlon xp1500+ 1.333 MHz. ถ้าอัพแรม ddr/400 สัก 1 gb ซีพียูกับแรมจะสัมพันธ์กันไหม มีความเสถียรในการใช้งานโปรแกรมเพียงไรครับ ? และอัพแรมได้สูงสุดเท่าไร ? ขอบคุณครับ

เพราะตอนนี้ใช้ 256*2 มันไม่เวิร์คครับ

ก็จะแรงขึ้น ครับ
    ส่วนใส่ได้เท่าไหร่ อยู่ที่รุ่นเมนบอร์ด

Comment

ความจุของแรม มันขึ้นอยู่กับ OS ที่ใช้ครับ

XP กับ แรม 512MB ก็พอใช้ได้ครับ แต่แนะนำให้อย่างน้อย 1 GB
      ถ้า Vista แรม 1GB ก็พอใช้ได้ แต่แนะนำให้อย่างน้อย 2 GB ครับ

Comment

Working...
      X