overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: พี่ๆครับ จะคุ้มไม้ครับ

OverclockZone Member

Default พี่ๆครับ จะคุ้มไม้ครับ

คือกาดจอผมมันfx5200 คืแผมเล่นsfเกมเดียวก็ยังพอเล่นได้อยู่ และถ้าเปลี่ยนเป็น9800gtx+ จะเห็นผมแบบก้าวกระโดดปะครับพี่
    ขอบคุณครับ ^

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ยิ่งกว่ากระโดดค้ำท่ออีกครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ถ้าเล่นเกมเดียว ผมว่าเอารุ่นไม่ต้องใหญ่มากก็ได้ครับ รุ่นกลางๆเล็กๆสัก 4670 9600GSO ตอนนี้กำลังคุ้ม ไม่แพงคับ

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

มันไม่ได้ก้าวกระโดดละนั่น

มันแบบว่า ว้าบๆ ว้าบๆ เลยเพ่

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

fx5200 เป็น AGP

9800GTX+ เป็น PCI-E

ก้อคงต้องยกเครื่องใหม่เลยล่ะ

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

ก่อนจะเปลี่ยนก็ต้องคำนึงถึงการใช้งานด้วยนะครับ

ถึงเปลี่ยนเป็น GTX+ แต่ก็ยังเล่น SF อยู่เกมเดียว

แล้วจะเปลี่ยนเพื่อ ?? แต่ถ้าหวังเล่นเกมใหม่ๆด้วย

ก็ต้องดูองค์ประกอบอย่างอื่นด้วย เช่น cpu ram

อะไรพวกนี้ว่าเอื้อไหม ใช่ว่าแรงแต่การ์ดจอแล้วจะ

เล่นลื่นทุกเกม ดีไม่ดีอาจจะต้องยกเครื่องใหม่หมดทุกชิ้นก็ได้ครับ

OverclockZone Member charoenpon's Avatar

Level UP เลยนะนั้น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

จักรยาน กับ F16

OverclockZone Member meverric's Avatar

ถ้า fx5200 การ์ดจอเก่าคุณเปน AGP คุณอาจจะต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด เปนรุ่น มี PCI-E เพื่อใส่ 9800gtx+ การ์ดจอตัวใหม่ จากนั้น คุณก้อต้องไปหา CPU กับ RAM ใหม่ เพื่อให้ใส่ได้กับสล๊อตบนเมนบอร์ดใหม่

HDD กับ CD-ROM ถ้าเปนสล๊อต IDE เหมือนกัน คุณอาจจะต้อง เซ๊ตจัมเปอร์เพื่อให้ติดตั้งทั้ง 2 ชิ้นได้ในช่อง IDE ช่องเดียวกัน เพราะเมนบอร์ดบอร์ดรุ่นใหม่มี IDE แค่ช่องเดียว

ถ้า psu เก่าคุณเปนแบบ 20 pin คุนอาจต้องซื้อตัวใหม่เปน 20+4 พินเพื่อต่อไฟเลี้ยงให้กับเมนบอร์ดใหม่ แล้วพอมาคำนวนกำลังไฟ สำหรับอุปกรณ์ที่จะนำมาใส่ใหม่ทั้งหมด อาจต้องใช้ 500-600 วัตต์แท้

ค่าไฟ ที่เคยจ่ายเดือนละ 300 อายเพิ่มเป็น 400 นิสๆ

เปนไงครับ ก้าวกระโดดดีมะ แว๊กกกกกก แหะๆ พูดไว้เปนแนวทางครับ เพราะผมไม่รู้ว่าคอมตัวเก่าคุณใช้แบบไหน ถ้ายังไง ลองเช็คสเปคเก่าของคุณก่อน แล้วมาคำนวน ว่า ถ้าคุณอัพเกรด แล้วจะต้องจ่ายค่าอุปกรณ์อะไรใหม่บ้าง

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

Fx 5200 ..... >>>>>

9800 GTX+ .. >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

OverclockZone Member kentauji's Avatar

สุดๆอ่ะครับ

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

กลายเป็นกระทู้ฮา ซะงั้น ..

555++

เหมือน

ขี่เต่า กับ ขี่กันดั้ม เลยครับ

OverclockZone Member automatics's Avatar
    ม.บางมด,หมู่บ้านสวนธน

Quote Originally Posted by u4847561 View Post
    คือกาดจอผมมันfx5200 คืแผมเล่นsfเกมเดียวก็ยังพอเล่นได้อยู่ และถ้าเปลี่ยนเป็น9800gtx+ จะเห็นผมแบบก้าวกระโดดปะครับพี่
    ขอบคุณครับ ^
    อาจต้องเปลี่ยนใหม่หมดอะครับตัวหลักๆถ้าต้องการไปเล่น 9800GTX+

CPU
    Ram
    Mainboard
    Powersupply
    HDD ไม่เปลี่ยนก็ได้ครับ ใช่หัวแปลง Sata To IDE เอา แต่คงช้า

สรุป คือ มานเปลี่ยนเฉพาะ การ์ดจอไม่ได้ครับ
    ถ้าเล่นเฉพาะ SF ก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ

หรือถ้าต้องการ์ดเปลี่ยนก็แนะนำ 7300GT ครับ เพราะมานเป็น AGP เหมือนกับ FX5200
    Last edited by automatics; 2 Nov 2008 at 19:27:20.

OverclockZone Member automatics's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    จักรยาน กับ F16
    ชัดเจนครับ

OverclockZone Member maxnotrush's Avatar

ว่าไปว่ามาคุณไม่ได้เปลี่ยนแค่การด์จอคับคุณต้องเปลี่ยนชุดใหญ่หรือเกือบทั้งเครื่องคับ

เค้าไม่เรียกกระโดดครับ อย่างนี้ต้องเรียก เทเลพอท

OverclockZone Member favoritesghz's Avatar

สรุปซื้อใหม่ 5 5 5

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

กระโดดไม่ไหวแล้วมั้งอย่าเงี้ย ไทม์แมชชีน ไปเลยดีกว่า

ปล.คอมฯจะแรงไม่ได้อยู่ที่การ์ดจออย่างเดียวนะคับ

ผมต้อง ยกเครื่องใหม่เลยหรอครับ คือผมใช้มา6ปีและละครับว่าจะเปลี่ยนเหมือนกันแต่มีตังน้อยเลยจะเปลี่ยนกาดจอก่อน คือผมจะลงแข่งsfอะงับ กาดเก่าผมมันหน่วยเวลาโดนควันกลัวเสียเปรียบ อิอิ ขอบคุรทุกท่านครับ ไม่รู้จริงๆ เป็นกระทู้ฮาไปซะงั้น ขอบคุณ ทุกคอมเม้นครับป๋ม
    ลงแข่งsfอิอิ ทิ้งท้านครับสเปกเก่าม p4 2.8
    p4p800se เมนบอด
    fx5200 กาดจอวินฟาด
    kingตั้น 512
    คร่าวๆอะครับ ใช้คุ้มมักๆเลยครับ ประกอบใหม่ก็ใช้ไปอีก5-6ปะ เครื่องนี้ผมใช้3คนนะครับ ผม1พี่1น้อง1แบ่งกันเล่นครับใครจำเป็นก็ให้ใช้ก่อน จำเป็นพร้อมกันผมก็ไปร้าน คือแม่ผมตังน้อยครับ
    ผมตอนนี้มีประมาณ2หมื่น
    ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับคือผมจะเรียนกราฟฟิกกับพี่อะครับน้องก็ใช้งานเยอะครับใช้หลายโปรแกรมพร้อมกันครับ ขอแบบคุ้มค่าอะครับใช้หลายคนใช้นานครับ ลดขยะอิเล็กทรอนิคลดโลกร้อน อิอิ (ที่แท้ตังน้อยอิอิ) ขอบคุณทุกท่านครับ
    Last edited by u4847561; 2 Nov 2008 at 20:23:52.

Quote Originally Posted by u4847561 View Post
    ผมต้อง ยกเครื่องใหม่เลยหรอครับ คือผมใช้มา6ปีและละครับว่าจะเปลี่ยนเหมือนกันแต่มีตังน้อยเลยจะเปลี่ยนกาดจอก่อน คือผมจะลงแข่งsfอะงับ กาดเก่าผมมันหน่วยเวลาโดนควันกลัวเสียเปรียบ อิอิ ขอบคุรทุกท่านครับ ไม่รู้จริงๆ เป็นกระทู้ฮาไปซะงั้น ขอบคุณ ทุกคอมเม้นครับป๋ม
    ลงแข่งsfอิอิ ทิ้งท้านครับสเปกเก่าม p4 2.8
    p4p800se เมนบอด
    fx5200 กาดจอวินฟาด
    kingตั้น 512
    คร่าวๆอะครับ ใช้คุ้มมักๆเลยครับ ประกอบใหม่ก็ใช้ไปอีก5-6ปะ เครื่องนี้ผมใช้3คนนะครับ ผม1พี่1น้อง1แบ่งกันเล่นครับใครจำเป็นก็ให้ใช้ก่อน จำเป็นพร้อมกันผมก็ไปร้าน คือแม่ผมตังน้อยครับ
    ผมตอนนี้มีประมาณ2หมื่น
    ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับคือผมจะเรียนกราฟฟิกกับพี่อะครับน้องก็ใช้งานเยอะครับใช้หลายโปรแกรมพร้อมกันครับ ขอแบบคุ้มค่าอะครับใช้หลายคนใช้นานครับ ลดขยะอิเล็กทรอนิคลดโลกร้อน อิอิ (ที่แท้ตังน้อยอิอิ) ขอบคุณทุกท่านครับ
    ไปที่ห้อง จัดสเป็ค ประกอบคอมพ์ อัพเกรดเลยครับ
    >>http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=35

บอกงบประมาณ ชอบค่ายไหนก็บอกไป AMD หรือ Intel
    เด่วก็ได้ครับ งบ 20000 ถ้าไม่รวมจอเนี่ย ได้แบบ เทพน้อยๆเลยน่ะท่าน
    Last edited by automatics; 2 Nov 2008 at 21:18:14.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks