Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับ จะคุ้มไม้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับ จะคุ้มไม้ครับ

คือกาดจอผมมันfx5200 คืแผมเล่นsfเกมเดียวก็ยังพอเล่นได้อยู่ และถ้าเปลี่ยนเป็น9800gtx+ จะเห็นผมแบบก้าวกระโดดปะครับพี่
    ขอบคุณครับ ^

ยิ่งกว่ากระโดดค้ำท่ออีกครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมเดียว ผมว่าเอารุ่นไม่ต้องใหญ่มากก็ได้ครับ รุ่นกลางๆเล็กๆสัก 4670 9600GSO ตอนนี้กำลังคุ้ม ไม่แพงคับ

Comment

มันไม่ได้ก้าวกระโดดละนั่น

มันแบบว่า ว้าบๆ ว้าบๆ เลยเพ่

Comment

fx5200 เป็น AGP

9800GTX+ เป็น PCI-E

ก้อคงต้องยกเครื่องใหม่เลยล่ะ

Comment

ก่อนจะเปลี่ยนก็ต้องคำนึงถึงการใช้งานด้วยนะครับ

ถึงเปลี่ยนเป็น GTX+ แต่ก็ยังเล่น SF อยู่เกมเดียว

แล้วจะเปลี่ยนเพื่อ ?? แต่ถ้าหวังเล่นเกมใหม่ๆด้วย

ก็ต้องดูองค์ประกอบอย่างอื่นด้วย เช่น cpu ram

อะไรพวกนี้ว่าเอื้อไหม ใช่ว่าแรงแต่การ์ดจอแล้วจะ

เล่นลื่นทุกเกม ดีไม่ดีอาจจะต้องยกเครื่องใหม่หมดทุกชิ้นก็ได้ครับ

Comment

Level UP เลยนะนั้น

Comment

จักรยาน กับ F16

Comment

ถ้า fx5200 การ์ดจอเก่าคุณเปน AGP คุณอาจจะต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด เปนรุ่น มี PCI-E เพื่อใส่ 9800gtx+ การ์ดจอตัวใหม่ จากนั้น คุณก้อต้องไปหา CPU กับ RAM ใหม่ เพื่อให้ใส่ได้กับสล๊อตบนเมนบอร์ดใหม่

HDD กับ CD-ROM ถ้าเปนสล๊อต IDE เหมือนกัน คุณอาจจะต้อง เซ๊ตจัมเปอร์เพื่อให้ติดตั้งทั้ง 2 ชิ้นได้ในช่อง IDE ช่องเดียวกัน เพราะเมนบอร์ดบอร์ดรุ่นใหม่มี IDE แค่ช่องเดียว

ถ้า psu เก่าคุณเปนแบบ 20 pin คุนอาจต้องซื้อตัวใหม่เปน 20+4 พินเพื่อต่อไฟเลี้ยงให้กับเมนบอร์ดใหม่ แล้วพอมาคำนวนกำลังไฟ สำหรับอุปกรณ์ที่จะนำมาใส่ใหม่ทั้งหมด อาจต้องใช้ 500-600 วัตต์แท้

ค่าไฟ ที่เคยจ่ายเดือนละ 300 อายเพิ่มเป็น 400 นิสๆ

เปนไงครับ ก้าวกระโดดดีมะ แว๊กกกกกก แหะๆ พูดไว้เปนแนวทางครับ เพราะผมไม่รู้ว่าคอมตัวเก่าคุณใช้แบบไหน ถ้ายังไง ลองเช็คสเปคเก่าของคุณก่อน แล้วมาคำนวน ว่า ถ้าคุณอัพเกรด แล้วจะต้องจ่ายค่าอุปกรณ์อะไรใหม่บ้าง

Comment

Fx 5200 ..... >>>>>

9800 GTX+ .. >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Comment

สุดๆอ่ะครับ

Comment

กลายเป็นกระทู้ฮา ซะงั้น ..

555++

เหมือน

ขี่เต่า กับ ขี่กันดั้ม เลยครับ

Comment

Originally posted by u4847561 View Post
                          คือกาดจอผมมันfx5200 คืแผมเล่นsfเกมเดียวก็ยังพอเล่นได้อยู่ และถ้าเปลี่ยนเป็น9800gtx+ จะเห็นผมแบบก้าวกระโดดปะครับพี่
                          ขอบคุณครับ ^
                          อาจต้องเปลี่ยนใหม่หมดอะครับตัวหลักๆถ้าต้องการไปเล่น 9800GTX+

CPU
                          Ram
                          Mainboard
                          Powersupply
                          HDD ไม่เปลี่ยนก็ได้ครับ ใช่หัวแปลง Sata To IDE เอา แต่คงช้า

สรุป คือ มานเปลี่ยนเฉพาะ การ์ดจอไม่ได้ครับ
                          ถ้าเล่นเฉพาะ SF ก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ

หรือถ้าต้องการ์ดเปลี่ยนก็แนะนำ 7300GT ครับ เพราะมานเป็น AGP เหมือนกับ FX5200
                          Last edited by automatics; 2 Nov 2008, 19:27:20.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            จักรยาน กับ F16
                            ชัดเจนครับ

Comment

ว่าไปว่ามาคุณไม่ได้เปลี่ยนแค่การด์จอคับคุณต้องเปลี่ยนชุดใหญ่หรือเกือบทั้งเครื่องคับ

Comment

Working...
                              X