Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ATX -4pin กับ 8 pin แทนกันได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า ATX -4pin กับ 8 pin แทนกันได้ป่าวครับ

พอดีพึ่งซือ psu หินเงิน+400w. มาใหม่เเล้ว กะจารอเมนบอด msn p45 platium เข้า
    เเต่บอดมัน เป็น ATX 8PIN อะครับ
    ผมต้องทำไงดีครับ หรือซื้อต้อง PSU ไหม่อ่า
    รบกวนผู้รู้ทีครับ

ปล.หรือมีตัวแปลง เเล้วถ้าเเปลง คุณภาพไฟจาเป็นยังไงครับ

ใส่ 4 pin ตามที่ PSU มีก็ได้ไม่มีปัญหา

Comment

--

Originally posted by TWK. View Post
      ใส่ 4 pin ตามที่ PSU มีก็ได้ไม่มีปัญหา
      ถ้าใส่ไม่ครบเเล้วจะเกิดอะไรขึ้นมั่งง่า -*-
      หริอเหมือนกันง่า

Comment

ก็ไม่เกิดอะไรขึ้น

Comment

Working...
        X