Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการแชร์เนตหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการแชร์เนตหน่อยครับ

มันต้องใช้ไรบ้างแล้วต้องทำยังไงช่วยบอกที

Hub, สายแลน (หรือการ์ด Wireless ถ้าอยากไร้สาย), และวิธีการตั้งค่าครับ

Note. ว่าแต่ตอนนี้มี Hub กับสายแลนหรือยัง แนะนำให้หาหนังสือหรือใช้เครื่องมือค้นหาจากกูเกิล จะช่วยได้เยอะครับ

Comment

จะแชร์กี่เครื่อง ผ่านทางสายแลน หรือไร้สาย ต้องบอกหน่อยนะครับ มันเซ็ตได้หลายแบบ ถ้าแชร์ให้เครื่องเดียว ใช้สายแลนเส้นเดียวก็ได้

Comment

ถ้าเอาแบบง่ายๆแต่เปลืองตังค์หน่อยก็ ซื้อ rounter มาครับ จบเลย

Comment

1-1ครับหาวิธีให้ผมด้วยได้ไหมครับ

Comment

เดินไปที่ร้านขายอุปกรณ์ Network ครับ แล้วบอกเขาว่าซื้อสาย Lan แบบต่อเข้าเครื่องต่อเครื่อง ยาวกี่เมตรก็ว่าไป แต่วิธีนี้มีข้อเสียอยู่ข้อหนึงครับ เพราะว่าจะต้องมีเครื่องหนึ่งเป็นเครื่องหลักครับ(ตัวที่ต่อ net) ทำให้เวลาอีกเครื่องจะเล่น(เครื่องที่แชร์ไป) ก็ต้องมาเปิดเครื่องหลักตลอดครับไม่งั้นจะเล่น net ไม่ได้ครับ แต่ข้อดีของวิธีนี้คือถูกครับเพราะสาย Lan เมตรหนึ่งประมาณ 10 บาท หัวแจ๊คอีก2หัว หัวละ 10 บาทมั้ง ถ้าจำไม่ผิด

Comment

1-1 นี่สายแลนเลยครับ

(สายครอส RJ-45)

Comment

Working...
              X