overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: PES 2009 Full Rip ท่านใดทำให้ลงPatch 1.10 ได้บ้างครับ?

OverclockZone Member shady's Avatar

Default PES 2009 Full Rip ท่านใดทำให้ลงPatch 1.10 ได้บ้างครับ?

ผมลงไว้ในC เลย แต่ว่าลงPatch ไม่ได้ครับ หรือว่าต้องCreate Folder ตอนแรกให้อยู่ใน C:/Program Files/KONAMI/Pro Evolution Soccer 2009 แบบนี้จะลงได้หรือปล่าวครับ พอดีเพิ่งFormat เครื่องใหม่ ยังไม่ได้ลองวิธีนี้เลย

OverclockZone Member wooper's Avatar

Thumbs down

กดอัพเดตแล้วมันขึ้นงี้อะ the upgrade patch cannot by installed by the windows installer service because the program to be updated may be missing, or the update patch may update a different version of the program. Verify the program to be upgraded exists on your computer and that you have the correct update patch

หรือตามภาพเลยอ่าครับ

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...dd8e7fc90f9ad8
    http://image.ohozaa.com/show.php?id=...26cfebd9200536

ใครรู้ช่วยบอกทีครับขอบคุณครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

อาการเดียวกันครับ ดันหน่อย

OverclockZone Member

คือตัวเกมที่ผมลง ไม่ใช่ตัว Rip ครับ ก็เลยลงได้ตามปรกติ อีกอย่าง dir ที่ผมลง ผมก็ไม่ลงไดร์ c ครับ
    ผมว่า น่าจะเป็นที่ตัว Rip แหละครับ

OverclockZone Member P_C_P's Avatar
    กองบัญชาการสุดสูง...

อัพไปไมอ่ะครับ ผมลง แล้วเล่นได้ไม่มีปัญฆาเลยครับ

แล้วก็เอาไฟล์แก้ไขโลโก้ทีม กับย้ายนักเตะ ก็ได้นี่ครับ

ว่าแต่มันเป็นแพชที่พวกท่านพูดถึงกันรึป่าวเนอะ.............งงจริง งุงิ

OverclockZone Member wooper's Avatar

ผมอยากจะขอถามผู้รู้อีกนิดนะครับ ว่าถ้าลง crack 1.1 ไปเลยมันจะได้ไหมครับ

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

ไม่ได้เหมือกนัน

Patch Offical หน่ะครับ อัพตามเหตุที่น่าจะควร ส่วนPatch Kitserver นั่นทำได้ไม่มีปัญหาครับ

OverclockZone Member kitza's Avatar

ผมก็ตัว rip ครับ ลงได้ แต่ต้องลงไฟล์ Pro Evolution Soccer 2009.msi ก่อนลงเกมส์ ซึ่งถ้ามันขึ้นข้อความอะไรขึ้นมาก็คลิก ignore ทุกครั้งจนเสร็จ จากนั้นก็ลงตัวเกมส์ไว้ใน folder เดียวกันกับที่ลงใน .msi แล้วก็ลง patch 1.1 ได้เลยครับ ส่วนยาแก้ไอไปหาเอาเองนะครับ

ปล.ตรงไฟล์ .msi ต้องมี exe original อยู่ใน \program files\KONAMI\Pro Evolution Soccer 2009 นะครับ

ปล2. ใครไม่เข้าใจ ถามได้ครับ
    ไฟล์แนบเอกสาร ไฟล์แนบเอกสาร

OverclockZone Member cloridian's Avatar

เอา Crack 1.1 ไปลงแทนเลยก็ได้ครับ

OverclockZone Member GoDZa's Avatar

ว่าแต่ใครแก้ปัญหาเสียงคนพากย์ค้างๆ ได้มั่งไหมครับ คนที่ใช้ตัวเกม full rip น่ะครับ

OverclockZone Member Muslim's Avatar

rip ลงแพท1.1.0 ไม่ได้
    ส่วนเรื่องเสียงภาคก็คงแก้ไม่ได้เหมือนกันครับ

สรุปลงแบบfull ดีสุดครับไม่มีปัญหา

OverclockZone Member artyeg's Avatar
    ปิ่นเกล้า , ศาลายา

ลงตัว rip เสียงพากษ์ค้างเป็น Loop เป็นช่วงๆ เหมือนกันครับ เลยหาตัวเต็มมาลงแทน

OverclockZone Member back_boy_zaa's Avatar

Quote Originally Posted by muslim View Post
    rip ลงแพท1.1.0 ไม่ได้
    ส่วนเรื่องเสียงภาคก็คงแก้ไม่ได้เหมือนกันครับ

สรุปลงแบบfull ดีสุดครับไม่มีปัญหา
    ใครบอกว่าลงไม่ได้ครับ ลงไม่ได้หรือลงไม่เป็น
    ของผมยังลงมาแล้วเลย

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by back_boy_zaa View Post
    ใครบอกว่าลงไม่ได้ครับ ลงไม่ได้หรือลงไม่เป็น
    ของผมยังลงมาแล้วเลย
    อยากรู้วิธีของคุณครับ ว่าลงอย่างไร
    จะได้ช่วยเหลือเพื่อนๆๆคนอื่นได้ครับ

OverclockZone Member MAMA's Avatar

แบบ rip ตัวนี้มีปัญหาเยอะ เล่นๆไปเซฟเสียเล่นต่อไม่ได้ ทั้ง Legend ML UEFA เซ็งคับ

ลงได้แล้วนะครับ ขอบคุณมาก

แต่ก็มีปัญหาเสียงLoop เง๊อออ สงสัยเสียเงินซื้อแผ่นเต็มอยู่ดี เซ็งเป็ด

OverclockZone Member kitza's Avatar

ยืนยันครับว่าลงได้ ผมลงมาแล้วกับมือ

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

สอนผมลงแบบละเอียดทีเถอะครับขอร้องนะท่าน shady kitza

เอาตามstepผม+step คุณkitza นะ

1.ติดตั้งไฟล์ .msi ของคุณkitza ก่อน ทำตามที่คุณkitza บอก
    2.แตกไฟล์ rip จากwinrar ก่อน อย่าเพิ่มduble click setup.bat นะ
    3.ก๊อปไฟล์ข้างในโฟเดอร์ PES2009 ที่ได้หลังจากแตกไฟล์rar ไว้ในโฟเดอร์ที่ได้หลังจากติดตั้ง .msi ที่อยู่ในโฟเดอร์ C\program files\KONAMI\Pro Evolution Soccer 2009 และคลิ๊กsetup.bat
    4.เข้าไปในโฟเดอร์ readme หลังจากติดตั้งเสร็จ จะมีไฟล์ที่ชื่อ original.exe ให้แตกไฟล์rar และก๊อปไว้แทนไฟล์เดิมที่ได้หลังจากติดตั้งเส็จ
    5.ลงPatch และก๊อป crack 1.10 มาลงทับ จบ

ปล. ตอนติดตั้ง .msi หา sn มาด้วยล่ะ อุๆ ผมไม่มีเน็ต ต้องลำบากมาร้านเน็ตเอา sn เหอๆๆๆๆ

Bookmarks

Bookmarks