Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะรู้ได้ไงว่า คอมพ์เราใช้ไฟเท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะรู้ได้ไงว่า คอมพ์เราใช้ไฟเท่าไหร่

เราจะรู้ได้ยังไงครับว่าคอมพ์เราใช้ไฟไปทั้งหมดเท่าไหร่ครับ มีโปรแกรมวัดหรือ อะไรที่จะทำให้รู้ได้มั้ยครับ

เครื่องผม spec นี้คับ
    cpu : Athlon 64 3000+ 939
    MB : Asus AI A8n SE
    Ram : rox 512 x2
    HDD : IDE 250G x1
    DVD-RW : LG
    VGA : GF8800 GTX (สมมุตินะ )
    Case : ใส + พัตลม 5 ตัว มี LED ทุกตัว
    Accsessory : สาย Y มี LED 3 สาย และ หลอด แบลกไลท์ 2 หลอด ครับ

ส่วนจอเสียปลั้กไฟ แทนครับ
    ผมมี power supply wat ปลอม 550w
    มันจาไหวมั้ยครับ

แล้วแบบนี้มันจากินไฟ เดือนๆ เท่าไหร่ครับ
    เรียนผู้รู้ ช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ

ผมว่าไม่ไหวครับ ต้องพวกวัตต์แท้ 500 ขึ้นไปครับ

Comment

มีตังซื้อ 8800 ก็ซื้อที่วัดไฟแบบ hardware มาเลยก็ได้ครับ เป็นตัวเลขบอกเลย ร้าน electronic ทั่วๆไปคงมีครับ

Comment

เข้าเว็บนี้เลยครับ
        http://extreme.outervision.com/
        Last edited by Yoshimitsu; 3 Feb 2007, 03:48:40.

Comment

8800GTX ตัวเดียว ซื้ออย่างอื่นที่ว่ามาได้หมดเลยครับ

การ์ดจอกับอย่างอื่นดูไม่ค่อยสมกันเท่าไหร่ แต่อย่างว่าแค่สมมุติ ถ้ามันเป็นจริงก็น่าอิจฉามากครับ ^^

เป็นผมจะเล่น7900GSหรือ GTพอ แล้วเอางบไปเล่นPSUดีๆ

PSUที่ท่านว่ามา ก็ไม่น่าจะพอนะครับ การ์ดจอนี่ ตัวบริโภคไฟเลย น่าเล่นLiberty 620 wนะท่าน

Comment

Working...
          X