Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะเทิร์น Altec FX5051 เป็น Gigaworks S750 ท่านทั้งหลายมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะเทิร์น Altec FX5051 เป็น Gigaworks S750 ท่านทั้งหลายมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ

altec เท่าที่ใช้มาปีกว่าๆ เบสนุ่ม ดอกทวีตเตอร์เสียงใสแจ๋ว เหมาะกับฟังเพลงคลาสสิค ป๊อป สบายๆ เปิดฟังชิวๆ ตอนดึกๆ แล้วชวนนอนหลับยิ่งนัก

แต่รู้สึกดูหนัง+เล่นเกมไม่สะใจกระผมเลย (สงสัยเพราะ d2x ทำพิษ)

แต่ตอนนี้ ต้องการขย่มพื้นห้อง โดยการเอา s750 มาห้อยรอบห้อง แล้วหมกตัวเองอยู่กับมิติทั้ง 7

ใครที่มี s750 ในครอบครองช่วยแนะนำทีครับ

ว่าประสบการณ์ที่ได้จาก altec จะหายไปเลยจนกลายเป็นอีกแบบเลยหรือเปล่า
    หรือว่าดีขึ้นจนลืม altec ไปได้เลย

ตอนนี้ใช้ Altec เหมือนกันครับ เเต่เป็นรุ่น VS3251 5.1Ch คู่กับ X-Fi Music

เริ่มสนใจ Creative Gigaworks S750 7.1Ch เหมือนกันครับ

อยากรู้เช่นเดียวกันว่าถ้าเปลี่ยนเป็น S750 เเล้วความรู้สึกในการเล่นเกม ดูหนังจะเป็นอย่างไรบ้าง

ปล.ว่าเเต่ตอนนี้ราคาล่าสุด S750 อยู่ที่เท่าไหร่นะครับ

Comment

ผมไม่รู้เรื่องเสียง ของเจ้า Altec FX5051 เท่าไหรแต่
      อยากจะบอกว่า sub Gigaworks S750 สุดยอดด ^^

Comment

เคยฟังห้องเพื่อน

ผมไม่ขอ พูดเรื่องเพลงนะครับ เพราะ ถ้าฟังเพลง เล่นพวก 2.1 เทพๆ น่าจะดีกกว่า

พูดถึงเรื่องหนัง

มันสุดๆเลยหล่ะ ถ้าเป็นพวก แข่งรถ

พวก หนังสงคราม มันแยกเสียง ชัดเจนดี ระเบิดตก กระสุนบินว่อน หรือแม้กระทั่ง ฮอลิคอปเตอร เจทบินผ่าน

เล่นเกมก็ให้มิติได้ดี พวกปาระเบิด เสียงขับรถถัง หรือว่า เวลายิง หน้าไม้ ฟิ้ว ฟิ้ว

สมค่าตัวครับ 24900

Comment

ราคาตอนนี้มันแค่ 22900 เองครับ ที่ Creative shop Seacon ครับ

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
            ผมไม่รู้เรื่องเสียง ของเจ้า Altec FX5051 เท่าไหรแต่
            อยากจะบอกว่า sub Gigaworks S750 สุดยอดด ^^
            s7 อีก เสียง

Comment

ราคาขนาดนี้ดูเครื่องเสียงบ้านไว้ก็ดีนะคับ

Comment

s7 หนับหนุน

Comment

ไม่สนตัวนี้รึทั่น ONKYO HT-S5105 16500 เท่านั้น

เทพกว่าลำโพงคอม ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ที่ราคาเท่ากัน ประโยชน์ใช้สอย มากกว่า และสามารถอัพเกรดได้ด้วย ตามที่ทั่นเรือแนะนำมา

Comment

แม่นแล้ว

Comment

ผ่านเข้ามาเชียร์ HT5105 ^^

Comment

onkyo สวยดีคับ

Comment

เชียร์ onkyo ใช้อยู่

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
                            ^^^^
                            ตามนั้นครับ
                            ผมว่าความใสที่ท่านเคยได้ยินจะลดลงไป

Comment

Originally posted by sierra View Post
                              ไม่สนตัวนี้รึทั่น ONKYO HT-S5105 16500 เท่านั้น

เทพกว่าลำโพงคอม ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ที่ราคาเท่ากัน ประโยชน์ใช้สอย มากกว่า และสามารถอัพเกรดได้ด้วย ตามที่ทั่นเรือแนะนำมา

ที่ไหน ยังงัย ครับ

Comment

Working...
                              X