Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนตั้งค่าTP-LINK รุ่น TD-W8910G หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนตั้งค่าTP-LINK รุ่น TD-W8910G หน่อยครับ

เพิ่งซื้อมา ตั้งค่าไม่ได้สักทีครับ เข้าไปเซ็ตipแล้ว แต่พอมาพิมพ์ที่หน้าIE 192.168.1.1 มันกลับไม่เจออ่ะครับ บอกว่า เข้าเน็ตมะได้อ่ะครับ ตอนนี้ไฟที่ติดที่โมเด็มคือไฟ power กับ ไฟlan อ่ะครับ แนะนำหน่อยครับ เซ็งมากๆเลย

เข้ามาช่วยจ้า ใช้อยู่ตัวนี้

ตามลิงค์เลยครับพี่น้อง

http://www.bloggang.com/viewblog.php...roup=4&gblog=4

Comment

มาช่วยอีกคนครับ ลองเข้า 192.168.1.254 ดูครับ เพราะผมเคยเห็นของยี่ห้อ BILLION รุ่น Bipac 5200G R4 ใช้หน้านี้นะครับ หรือ ไม่งั้นก็ต้องใช้โปรแกรม Netcut เปิดดูอ่ะครับ ว่ามันอยู่ไอพีที่เท่าไหร่กันแน่

Comment

ด้านหลังมีปุ่ม reset เอาไม้จิ้มฟันแหย่ค้างไว้ จนกว่า led ตรง system จะดับหรือกระพริบ
        ลองเข้า 192.168.1.1 อีกครั้งครับ

Comment

ส่วนมาก 192.168.1.1 น่ะ

Comment

ไอตัว IP ที่เครื่องเรามันอาจจะเหมือนกันกับตัวของเครื่องก็ได้ครับลองไปเปลี่ยนดูในเพราะผมเคยเป็นเปลี่ยนใหม่ก็เข้าได้แล้วครับ

Comment

อ่อ
              บน pc คุณ เข้า network property ไปยกเลิก fix ip ซะด้วยนะครับ

Comment

Working...
              X