Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX GF9800 GTX+ Core/Mem/Shader

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX GF9800 GTX+ Core/Mem/Shader

จะถามว่า Core / Mem / Shader เท่าไรกันอะครับ

พอดีผมเปิดไปดูเว็ป ARC แล้ว งง ๆ อยู่กับเว็ปนี้อะครับว่า

การ์ด ตัวนี้ใช้เม็ดแรมจาก Hynix ครับ ... ส่วนในรูปต่อมาเป็น GPU ของการ์ดตัวนี้ สังเกตุว่า จะเป็นคอร์ใหม่ซึ่งใช้เทคโนโลยีการผลิตที่เล็กลงในระดับ 55nm. ซึ่งให้ดูที่รหัสสองตัวท้าย G92-420-"B1" ครับ เพราะในรุ่น GTX รุ่นแรกจะใช้รหัส A ซึ่งจะเป็น 65nm. ใครมีในครอบครองลองแกะดูนะครับ เผื่อโดนลักไก่ ^^"

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...pid=113&page=1

ก็เลยสงสัยครับ แล้วของผมก็เป็น รุ่นแรกจะใช้รหัส A ซึ่งจะเป็น 65nm.
    แล้วอย่างงี้จะเป็นอะไรเปล่าครับ สามารถโว๊ยได้ไหม โดนหลอกไหมครับ

สงสัยเหมือนกัน แต่ ไม่ร้อน เหมือนกัน ผมว่า 55แหละครับ

Comment

สงสัยกันอีกไหมครับท่านอื่น ๆ.........

Comment

เย็นเป็นใช้ได้ ^^ (เสียบใว้โหลด bit)

Last edited by TWK.; 3 Nov 2008, 09:03:36.

Comment

Originally posted by deedom View Post
          จะถามว่า Core / Mem / Shader เท่าไรกันอะครับ

พอดีผมเปิดไปดูเว็ป ARC แล้ว งง ๆ อยู่กับเว็ปนี้อะครับว่า

การ์ด ตัวนี้ใช้เม็ดแรมจาก Hynix ครับ ... ส่วนในรูปต่อมาเป็น GPU ของการ์ดตัวนี้ สังเกตุว่า จะเป็นคอร์ใหม่ซึ่งใช้เทคโนโลยีการผลิตที่เล็กลงในระดับ 55nm. ซึ่งให้ดูที่รหัสสองตัวท้าย G92-420-"B1" ครับ เพราะในรุ่น GTX รุ่นแรกจะใช้รหัส A ซึ่งจะเป็น 65nm. ใครมีในครอบครองลองแกะดูนะครับ เผื่อโดนลักไก่ ^^"

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...pid=113&page=1

ก็เลยสงสัยครับ แล้วของผมก็เป็น รุ่นแรกจะใช้รหัส A ซึ่งจะเป็น 65nm.
          แล้วอย่างงี้จะเป็นอะไรเปล่าครับ สามารถโว๊ยได้ไหม โดนหลอกไหมครับ
          ถ้าไม่ใช่ B1 มัน GTX ธรรมดาไม่ใช่เหรอครับ รอผู้รู้เสริมดีกว่า

Comment

ถ้าผมแกะเป็นผมคงแกะแล้วล่ะครับ

อยากรู้เหมือนกัน แต่เห็นมีคนที่ใช้ galaxy เค้าเคยแกะแล้ว

เอารูปมาให้ดูเป็นรหัส b1 แล้วครับ

Comment

เอาแล้วไง เดวต้องไปลองแกะดูละ ความร้อนการ์ดเรา60

Comment

ปกติการ์ดของ XFX มันจะมีอยู่หลายแบบครับ ขายแบบธรรมดาตัว Ref, แบบเพิ่ม Core/mem มานิดหนึ่ง แล้วก็มาแบบเพิ่ม Core/mem สูงสุด เพิ่งพวก Core/mem มาจากโรงงานเลยราคาก็จะเพิ่มขึ้นไปอีกนิดหนึ่งครับ ตัว Core จะเขียนไว้หน้ากล่อง ผมซื้อแรกๆก็งง คิดว่าตัว Plus น่าจะเป็น 55 nm หมดแล้วครับ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                  ปกติการ์ดของ XFX มันจะมีอยู่หลายแบบครับ ขายแบบธรรมดาตัว Ref, แบบเพิ่ม Core/mem มานิดหนึ่ง แล้วก็มาแบบเพิ่ม Core/mem สูงสุด เพิ่งพวก Core/mem มาจากโรงงานเลยราคาก็จะเพิ่มขึ้นไปอีกนิดหนึ่งครับ ตัว Core จะเขียนไว้หน้ากล่อง ผมซื้อแรกๆก็งง คิดว่าตัว Plus น่าจะเป็น 55 nm หมดแล้วครับ
                  ไม่โดนต้มแน่นะครับ จะได้ไม่ต้องแกะมาดูไอ้A1กับB1เนี่ย

Comment

ของผมเท่านี้อะ gpu-z เก่าไปป่าวหว่า อิอิ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                      ของผมเท่านี้อะ gpu-z เก่าไปป่าวหว่า อิอิ

อัพเดตด่วนท่าน

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                        อัพเดตด่วนท่าน
                        รับแซบ อิอิ

Comment

ข้อเสียของ XFX 9800GTX+ คือ OC แล้วภาพแตกครับ ได้ Core ไม่เกิน 800 ส่วนยี่ห้ออีก เกิน 800 ภาพยังสวยๆอยู่ครับ

Comment

Originally posted by indyman01 View Post
                            ข้อเสียของ XFX 9800GTX+ คือ OC แล้วภาพแตกครับ ได้ Core ไม่เกิน 800 ส่วนยี่ห้ออีก เกิน 800 ภาพยังสวยๆอยู่ครับ
                            ซะอย่างนั้น มันการ์ดrefไม่ใช่เหรอครับต่างกันได้ไง

Comment

อิจฉาจัง 9800GTX+ แรม 0.8 ลากไปได้อีก เราแค่ 1.0 อยากลากๆ ^^

Comment

Working...
                              X