Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy GF 9600GSO 1.0ns

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy GF 9600GSO 1.0ns

หลังจากที่พบว่า Galaxy GF 9600GSO ที่สอยมาตัวนี้ ยัดแรม 1.0nsมาให้(ความเร็วตามเสป็ก2000MHz) โชคดีจริงๆเรา.. (ปกติแรม 1.2ns)

ใช้ภาพแทน ของผมเป็นแรม SAMSUNG เบอร์819 รหัสBJ1Aเหมือนกัน

ลากได้อีกไกลเลยทีนี้ คิดว่าน่าจะเหมาะสำหรับมือใหม่ๆอยากลองวิชาแต่ยังกล้าๆกลัวๆในเรื่องการOC บอกได้เลยว่าง่ายนิดเดียวครับ หรือสำหรับมือเก๋า ก็คงจะถูกใจไม่น้อยทีเดียว ด้วยค่าตัวแค่สองพันกว่านิดหน่อย แถมไม่ต้องเปลี่ยนซิงค์ใหม่ เพราะความร้อนไม่สูงมากนัก ฟูลโหลดไม่เกิน70องศา ไม่เหมือนกะ G92 ตัวอื่นๆ
    สำหรับการทดสอบก็นิดๆหน่อยๆนะ เอาแค่ 3D MARK03 อย่างเดียวพอละกัน ใครมี3D MARK06ขอเอาทรัมไดฟ์ไปดูดหน่อยนะครับ เน็ตอ่อนโหลดเองไม่ไหวงะ
    เสป็คเดิมๆ 600/1600/1400 ลากไปชิวๆที่ 700/2200/1800 หากคอร์เกิน720 ตอนทดสอบจะมีจอฟ้า

เมื่อปรับจั๊มเปอร์ ก็สามารถขึ้นไปอีกอย่างไม่มีปัญหา ที่ 750/2300/1800 คิดว่าน่าจะไปได้อีก แต่ขอแค่นี้ก่อนละกัน ไว้วันไหนกึ่มๆ ค่อยลากต่อ..

แถมด้วยอุปกร์ลดความร้อน ซึ่งการ์ดใบนี้ไม่ต้องใช้ก็ได้ มันเย็นอยู่แล้ว แต่สำหรับการ์ดอื่นๆ รวมทั้ง Galaxy GF 9600GSO OC ซึ่งความร้อนสูงกว่า หากไม่อยากเปลี่ยนซิงค์ ผมแนะนำให้ถอดกรอบพลาติกมันออก แล้วก็หาพัดลมมาเป่าซะ มันน่าจะช่วยได้บางล่ะ ต้นทุนแค่ 40.-฿ เท่านั้นครับ

พัดลมตัวละ20.- ปลั๊กเป็นแบบเสียบไฟฟล็อปปี้ดิสก์

การ์ดตัวนี้สำหรับการเล่นเกม ก็ทำงานได้ดีจริงๆครับปรับสุดได้ทุกเกม สมใจอยากเราล่ะ แต่ปกติก็ไม่ค่อยได้เล่นเกมเท่าไหร่นักหรอก..อิอิ
    เรื่องดูหนังนั้นก็ไม่น้อยหน้าค่ายแดงที่เคยใช้ ASUS EAX1950PRO/1950XT/1650XT ภาพสดสวยเหมือนกัน

สรุปว่าถูกใจมากมายเพราะมันถูกกกก(ของแพงเราไม่ซื้ออยู่แร้นน) แถมแรงอีกต่างหาก ใครที่กำลังตามหา ก็ขอให้ได้ในเร็ววัน ส่วนผมก็คงกอดไว้อีกนานเลยล่ะ..
    เดียวหา 3D MARK06 ได้แล้วค่อยมาอัพต่อละกันครับ

แล้วตัว 1.2 นี่ชิปแรมรหัสอะไรเหรอครับ

Comment

ของแรง ๆ

Comment

ขายได้ไวๆ นะคับ ^___^

Comment

แล้วตัว 1.2 นี่ชิปแรมรหัสอะไรเหรอครับ

ของแรง ๆ
          ที่สำคัญคือมันถูกดีนะ..อิอิ
          ขายได้ไวๆ นะคับ ^___^
          เหอะๆ กะว่าจะเก็บไว้ซักปี..

Comment

โอ้วจ๊อดเพิ่มไฟแล้วโหดแท้
            แล้ว ตัว oc ผมคอร์เมมจะไปได้เท่าไรเนี่ย 0.8ns

พอดียังไม่ได้ลองเพิ่มไฟเลย psu 350w ติดเคส กัวน๊อค อิอิ
            แถมตอนนี้ที่ 700/1100/1700 ฟูลโหลด ที่ 100 นิดๆ (เปิด 3d view ของ ati tool ไว้ครึ่งช.ม.)
            แต่ถ้าแค่เทส 3d mark ก็อยู่ที่ประมาณ 82 ครับ

Comment

ทำแบบนั้นแล้วมันไม่หล่อนะสิครับ อิอิ ... ผมก็กะจะเก็บตัวนี้ไว้ใช้ซักปีนึงเหมือนกันเลยลงทุนไปซื้อ ZALMAN GV-1000 มาประกบแล้ว ... กะรอ ปีหน้า เผื่อพวก GTX 280 ลดเหลือ 4-5พัน อิอิ...

Comment

ปรับจั้มเปอร์ทำไงเหรอคับ สอนหน่อย ...

Comment

เอ่อจั๊มเปอร์ที่ว่า 9600GT มันมีมั้ยครับอยากลากมั่ง

Comment

800 Up ....

Comment

รอดูคะแนน 3D MARK06 คับ

Comment

โอ้วจ๊อดเพิ่มไฟแล้วโหดแท้
                        แล้ว ตัว oc ผมคอร์เมมจะไปได้เท่าไรเนี่ย 0.8ns

พอดียังไม่ได้ลองเพิ่มไฟเลย psu 350w ติดเคส กัวน๊อค อิอิ
                        แถมตอนนี้ที่ 700/1100/1700 ฟูลโหลด ที่ 100 นิดๆ (เปิด 3d view ของ ati tool ไว้ครึ่งช.ม.)
                        แต่ถ้าแค่เทส 3d mark ก็อยู่ที่ประมาณ 82 ครับ
                        100อาศามันจุดเดือดแล้วนะ ปล่อยไว้นานอาจเดี้ยงได้..

ทำแบบนั้นแล้วมันไม่หล่อนะสิครับ อิอิ ... ผมก็กะจะเก็บตัวนี้ไว้ใช้ซักปีนึงเหมือนกันเลยลงทุนไปซื้อ ZALMAN GV-1000 มาประกบแล้ว ... กะรอ ปีหน้า เผื่อพวก GTX 280 ลดเหลือ 4-5พัน อิอิ...
                        เดี๋ยวก็เอาออกแล้วครับ การ์ดมันเย็นอยู่แล้ว พอดีทำใว้นานแล้วไม่ได้ใช้ เอามาเสียบลองดูซะหน่อย

ปรับจั้มเปอร์ทำไงเหรอคับ สอนหน่อย ...

เหมือนเคลียร์ไบออสแหละ สลับมันไปอยู่อีกฝั่งนึงซะ

เอ่อจั๊มเปอร์ที่ว่า 9600GT มันมีมั้ยครับอยากลากมั่ง
                        ไม่รู้สิครับ ไม่เคยจับตัวนั้นเลย

800 Up ....
                        ไม่ต้องพึ่ง 2B ด้วยนะเออ..

รอดูคะแนน 3D MARK06 คับ
                        ยังมะมีเยยยย
                        Last edited by จอมยุทธ; 3 Nov 2008, 16:02:54.

Comment

เจอเหมือนกัน 1.nS แต่ไม่สนเพราะใช้ตัว 0.8nS อยู่ก่อนแล้ว

Comment

กับราคาค่าตัวที่ซื้อมา 2570 บาทว่ามันคุ้มมั้ยครับ
                            3dmark2001

3dmark2003

3dmark2005

3dmark2006

ตู้ปลา ว้าวๆ

Comment

3D-06 คะแนน sm2,sm3 ชน 8800GT เรยวุ้ยยยย

Comment

Working...
                              X