overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: sony กับ iriver และ Philip Mp3

OverclockZone Member allright501's Avatar

Default sony กับ iriver และ Philip Mp3

คือกำลังสนใจสองตัวนี้คับ มองsony A820 อยู่กคับ แต่ยังไม่แน่ใจว่าเป็นไงถ้าเทียบกับ iriver(รู้สึกมีรุ่น E100 Lplayer Clix2 ช่วยเลือกให้ด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องนะ ของIriver) ส่วนPhilip เห็นเพิ่งออก SA5225 นะครับไม่รู้เสียงเบสจะสะใจป่าว ดูให้หน่อยนะครับ พี่น้องชาว OC

สิ่งที่ต้องการ คือเน้น เสียงกลาง สูง ใสๆๆ เบสหนักๆๆๆๆๆ ชอบฟังเพลง และดู วิดีโอครับ

และไม่ทราบว่า sony(ไทย)กับ iriver(หิ้ว จาก ไต้หวัน)จะลองรับภาษาไทยหรือป่าว

และถ้าหิ้ว Iriver จากไต้หวัน จะถูกกว่าที่ซื้อที่นี่ป่าวครับ และถ้าซื้อที่นั้นจะหาซื้อได้แถวไหนบ้างครับที่ถูกๆๆ

สรุป เน้นเสียงดีเป็นหลักครับ + เอาไว้ดูหนังด้วย ราคาไม่อยากให้เกิน 7000+- 500 และผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสได้ลองด้วยครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะ ไม่เอา Ipod นะครับบอกก่อน

Banned

Meizu m6 SP + Yuin PK3 ไม่มีเบสให้เอาเท้ามาเหยียบหน้ากันเลย

OverclockZone Member allright501's Avatar

Quote Originally Posted by soniqer View Post
    Meizu m6 SP + Yuin PK3 ไม่มีเบสให้เอาเท้ามาเหยียบหน้ากันเลย
    ทั้งชุดราคาเท่าไหรครับ เห็นมีคนแนะเป็นรุ่น SL ผมก็ไม่ทราบว่าต่างกันอย่างไรครับ รบกวนอีกรอบนะ

OverclockZone Member BankSang's Avatar

M3 + SR60 ก็น่าสนนะครับน่าจะตรงกับที่บอกมา(หูฟังในราคาเท่าๆกันแบบ Full size กินขาดครับ เสียแต่ว่าพกไม่สะดวกเท่านั้นเองแต่ฟังที่บ้านผมว่าแจ่ม) M6SP กับ M3 ให้เสียงโทนเดียวกันครับ แต่ตอนนี้ M6SP หาไม่ได้แล้วแหละครับ จะมีก็แต่มือ 2 ส่วน SL มันเป็นรุ่นใหม่ ซึ่งจะบางลงและเปิดได้นานขึ้น แต่เสียงกับสีจอก็เปลี่ยนไปด้วยนะครับทางที่ดีไปลองฟังลองจับตัวจริงๆเองดีกว่าว่าชอบแบบไหน

Banned

Quote Originally Posted by allright501 View Post
    ทั้งชุดราคาเท่าไหรครับ เห็นมีคนแนะเป็นรุ่น SL ผมก็ไม่ทราบว่าต่างกันอย่างไรครับ รบกวนอีกรอบนะ
    sl จะใช้ชิปของ wof ไรเนี่ยแหละ sp จะใช้ phillips pk3 ที่ขายในห้าง 1100 ชั้น 4 หรือ 3 ไม่แน่ใจ ที่ข้างๆร้านขายกล้อง ร้านเฮียมั่น 1390 แนะนำไปเอาข้างบน เสียก็โดนคิดตังเหมือนกันแหละประกันมันแค่ให้ดูดีแค่นั้น ส่วน sp ต้องหาในห้อง ฮิฟิ เองอ่ะว่าใครหิ้วมามั่ง

OverclockZone Member song4love's Avatar

เบสหนักๆแนะนำชิปซัมซุง+Sony EX71 หรือ KOSS KEB24 รับรองหนักแน่ๆ 555555555 (มีแต่เบส)

OverclockZone Member

iriver t10 t30 เบสหนักแน่

OverclockZone Member Ascetic's Avatar
    ปทุมธานี ฟิวเจอร์ เซียร์รังสิต

สำหรับผม ลองดู samsung T10 ใส่กับ Yuin G 2 นะ แหล่มเลย แถมมีเงินเหลืออีก ถ้าคิดว่าเบสไม่พอ ลองใช้แอมลูกเจี๊ยบดู รับรองได้เบสเต็ม ๆ ๆ ส่วนเรื่องเสียง ผมว่าเบส ss ไม่หน้าจะแพ้ M6 sp แต่เรื่องความใสอ่ะ อาจจะต้องยอม M6 sp อ่ะ ( สำหรับหูผมนะ)
    ส่วนเจ้า samsung T10 อ่ะหาลองฟังง่ายมาก
    เพราะตาม big C หรือ คาร์ฟูก้อมีให้รองครับ แล้วจะรู้ว่ามันก้อโอเคนะครับ ส่วน iriver t10 ผมว่ามันก้อยังนั้นนะ (ไม่รู้คิดไปเองหรือป่าว) แต่ถ้าเรื่องแบต ต้องยกให้ iriver t10 เลย 1 ก้อน โครตอืดดดดดดดดด เลย
    ถ้าอยากได้ใส เสียงกลางดีก้อลอง M6 SL กับ G2 + แอร์ลูกเจี๊ยบดู แถบงบไม่เกินด้วย

OverclockZone Member For Fun's Avatar

SanDisk Sansa เสียงเป็นไงบ้าง มีใครเคยใช้บ้างครับ ^ ^

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

iriver T10 + fi5pro สุดบรรยานครับพี่น้อง ฮาฮา

OverclockZone Member

-ส่วนตัวผมเคยลองดูู samsung t10 อยุ่ผมว่าก็โอเคนะ เสียงไม่ได้ดีมาก มันออกแนวแต่งๆเสียงหน่อย แต่จอสวยมากเลยเพราะเป็น OLED แต่ว่าจอมันเล็กไป 1.8 นิ้วเองคงจะดูหนังลำบาก

-ส่วนโซนี่กับฟิลลิปผมไม่ค่อยชอบอะ เวลาฟังแล้วมันอุดอู้ปวดหูยังไงก้อไม่รุ้ รู้สึกมันแข็งๆ คนอื่นอาจจะไม่เป็นก้อได้นะ อาจจะเป็นแค่ผมคนเดียว

-สำหรับ iriver ถ้าเป็นตัว e100 กับ lplayer อันนี้จะราคาถูกอะครับแต่เสียงเค้าว่ากันว่าไม่ค่อยดีนะ แต่ e100 จอจะใหญ่อาจจะดีกว่าในแง่ของการดูหนัง ส่วน lplayer มันจะเหมือนเป็นตัวรุ่นน้องของ clix เป็นรอง clix อยุ่พอสมควร ยังไงก้อลองอ่านเว็บรีวิวดุแล้วกัน
    http://www.anythingbutipod.com/

หมายเหตุ แต่ถ้าอยากได้ iriver clix2 ผมกำลังขายอยู่แหละ จอสวยมาก คงจะดูหนังได้ดี ถ้าสนใจก้อลองเข้าไปดูแล้วกันนะ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=361981

ส่วนเว็บรีวิวลองไปอ่านดูนะ
    http://www.anythingbutipod.com/archi...ix2-review.php

http://www.pcworld.com/article/14370...ashbased_.html

http://reviews.cnet.com/mp3-players/...l?tag=txt;page

Bookmarks

Bookmarks