Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่อง Mode not Supported กับเกม DMC 4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่อง Mode not Supported กับเกม DMC 4

ก่อนอื่น ผมขอสวัสดีพี่ๆ ทุกคนก่อนนะครับ

โดยปรกติแล้วจะมักเข้ามาอ่านอย่างเดียว

ไม่คอยได้โพสอะไรหรอกครับ แต่พอดีว่า

มีปัญหาเกียวกับเกมนิดหน่อย เลยอยากจะถามผู้รู้ที่นะครับ

-------------------------------------------

เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมเอาเกม Devil May Cry 4 มาลงที่เครื่อง

ลงเสร็จพอกดที่ไอคอลเกม เพื่อจะเข้าไปเล่น มันดันเด้งไปที่หน้าจอดำๆ

แล้วก็ขึ้นข้อความว่า Mode not Supported ตลอดเลยนะครับ

เลยอยากจะถามว่ามีวิธีไหนที่จะแก้ไขมันได้หรือเปล่านะครับ

อ้อ ... คอมที่ผมใช้อยู่นะครับ

Cpu AMD 5000+ ATHLON X2 2.60 GHz

Ram 2048/800 KINGSTON

Vga 512/GF-9600 GT XFX

จอใช้ของ จอ LCD TV 26 นิ้ว ของ SAMSUNG รุ่น LA26A450C1N

--------------------------------------------

อย่างไงฝากผู้รู้หรือผู้ที่เคยมีปัญหาแบบนี้เหมือนกัน

บอกวิธีแก้ไขให้ที่นะครับ ขอบคุณครับ

ป.ล ... อยากเล่นมาก ๆ เลย T^T

ไม่รู้ใช่แบบนี้ป่าว ลองกดคลิกขวาที่ไอคอนตัวเกมส์ เลือก compatibility เลือกรันที่ 640x480 ก้เข้าเกมส์ได้ครับ แล้วค่อยไปปรับในเกมส์อีกทีครับ ลองดูครับ

Comment

ตามข้างบน

Comment

ขอบคุณครับ แต่เมื่อกี่ได้ลองตามที่บอก

แล้วนะครับก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี มันก็ขึ้นข้อความว่า Mode not Supported

เหมือนเดิมอ่ะครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีทางอื่นอีกมั่ยอ่ะครับ

Comment

ทริป DMC4 ปัญหา แก้เด้งออกมา ตอนชมมูวี่คัทซีน
          *บางคนอาจจะเป็น (ผมก็เป็น)

วิธีที่ 1 *ทดสอบแล้วก็หายเป็นปริดทิ้งสามารถปรับ shadow เป็น Super high ได้โดยไม่เด้ง
          C:\Documents and Settings\Administrator(หรือที่คุณตั้งไว้)\Local Settings\Application Data\capcom\DEVILMAYCRY4

*ต้องปรับให้เห็นด้วย เพราะ Floder นี้จะถูกซ่อนไว้

เข้าไฟล CONFIG

ปรับ SLI = ON
          เป็น SLI = OFF
          กดเซพไฟล

หากเข้าไปในเกมส์ PC SETTING ถ้าทำถูก จะกลายเป็น Quality = Custom

วิธีที่ 2 *ทดสอบแล้วเช่นกัน ปรับออฟชั่นอื่นเต็มที่ได้ เลย แต่เว้นไว้ แต่อันนี้แหละ
          ปรับออฟชั่น Shadow = high ก็จะช่วยได้เหมือนกัน (แต่มีคนบอกว่าไม่หาย)

ผมทำไว้นานแล้วน่ะครับตั้งแต่สมัยเล่น 8600gt ทำวิธีที่ 1 หาย คุณลองทำดูเผื่อหาย เกมส์นี้มันบ๊องๆกำหนดค่า sli มาไว้ เลย (อาจเป็นที่แผ่นที่ลงก็ได้)

Comment

ซ้ำแห่ะ
            Last edited by armaku; 4 Nov 2008, 14:33:17.

Comment

Working...
            X