Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ upgrade HD ของ notebook เป็น 500GB เลยได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ upgrade HD ของ notebook เป็น 500GB เลยได้หรือเปล่าครับ

ตอนนี้ใช้ Toshiba M600 อยู่ครับ ข้างในของเดิมเป็น Harddisk SATA-II ขนาด 160GB
    อยากจะเปลี่ยน HD เป็นอันใหม่ (น่าจะเป็น 500GB) มันสะใจดี
    ไม่ทราบว่า
    1. เปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ ผมสงสัยเรื่องการจำกัดความจุ HD ของ notebook ว่ามีเงื่อนไขอะไรหรือเปล่า (ไม่เคยทำคับ)
    2. พวก 3d motion sensor ที่ protect Harddisk มันจะหายไปหรือกับการเปลี่ยน HD ตัวใหม่หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

มารอผู้รู้ตอบด้วยคน
    เรื่องใส่ผมว่าได้นะ แต่เรื่องอื่นไม่แน่ใจ

Comment

มีขาย มีเงินซื้อ ก็ใส่ได้ครับ

3D Motion นี่ไม่รู้ว่ามันอยู่ที่ตัว HDD หรืออยู่ที่ตัวเครื่อง เลยสรุปให้ไม่ได้ครับ

ป.ล. ถ้า Bios รุ่นเก่ามาก อาจต้องอัพเดทก่อนถึงจะเห็น

Comment

ใส่ได้ ไม่มีปัญหา ครับ

Comment

ปัญหาคือจะไปหาไอ้ 500 G มาจากไหนนี่จิ เห็นราคามันแรงมากเลยนะ 500G ล่อไปเกือบหมื่น

Comment

ประมาน4000เองนี่ครับ ไม่ถึงหมื่น

Comment

Working...
            X