Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram แผงละ 4GB ใครหามาใช้แล้วบ้าง...??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram แผงละ 4GB ใครหามาใช้แล้วบ้าง...??

http://www.micron.com/products/partd...HTS51264HY-667

มันตื่นเต้นแค่ไหนเมื่อได้จับและเปิดเครื่องครั้งแรกหลังจากจับยัดลงเครื่องเสร็จแล้ว
    มันจะเหมือนตอนที่เราอัพเป็น 2x2 หรือเปล่าน๊ะ... ใครมีประสบการณ์ มาเล่าหน่อย

4x4 = 8 โอวว... ฝันนี้ช่างงดงามเหลือเกิน

ป.ล. กระทู้นอกรีต หากเห็นว่าไม่มีสาระ ช่วยกันโจมตีเลยครับ

ก้ออยากจะใช้อยู่ครับ

แต่มันติดตรงที่ Windows Vista x64 นี่ซิครับ

ไม่มี Driver Support

เศร้า

Comment

ในรูป ทำไม่มันเป็นชิปแบบ DDR1 หว่า?

Comment

แล้วมันมีวิธีทีทำให้xp เห็นเป็น4gไหมเนี่ยเรายังเป็น3อยู่เลย

Comment

เกือบซื้อละครับ ที่พันทิพ ชั้น 1 ถามเรียบร้อย 5300
          แต่ พนักงานขาย (ไม่ใช่เจ้าของร้าน) บอกว่า ไม่ให้ลอง ซื้อไปเลย ทั้งกล่อง
          แม่เจ้าาาา 5300 ไม่ให้ลอง บ้าไปแล้ว
          ถามย้ำสองครั้ง เลย ว่าเอาเครื่องมาลองได้ไหม

ถ้าเจ้ อ่านอยู่หรือมีคนมาบอกเจ้ อย่าลิมถามลูกจ้างเจ้นะคร้าบบบ

Comment

โอ้แม่เจ้า ชาตินี้จะใช้หมดไหมเนี้ย 8gb

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
              เกือบซื้อละครับ ที่พันทิพ ชั้น 1 ถามเรียบร้อย 5300
              แต่ พนักงานขาย (ไม่ใช่เจ้าของร้าน) บอกว่า ไม่ให้ลอง ซื้อไปเลย ทั้งกล่อง
              แม่เจ้าาาา 5300 ไม่ให้ลอง บ้าไปแล้ว
              ถามย้ำสองครั้ง เลย ว่าเอาเครื่องมาลองได้ไหม

ถ้าเจ้ อ่านอยู่หรือมีคนมาบอกเจ้ อย่าลิมถามลูกจ้างเจ้นะคร้าบบบ
              โอวว..บ้าไปแล้วจริงๆ ราคาครึ่งหมื่นไม่ให้ลอง ร้านไหนครับเนี่ย แหม...

Comment

เวรกรรม S42 มันใส่ได้สูงสุด 4Gb เอง ว่าจะใส่ 2x4 อิอิ 10000+ พอดี ซื้อเครื่องใหม่ดีก่า 555+

Comment

เมื่อเย็นไปคุยกะเจ้แล้วครับ ให้ลองครับ ไม่มีปัญหา
                  ใช้ไม่ได้ไม่เป็นไร
                  รอหลบ ผบทบ ได้จะไปเปลี่ยนนะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                    เมื่อเย็นไปคุยกะเจ้แล้วครับ ให้ลองครับ ไม่มีปัญหา
                    ใช้ไม่ได้ไม่เป็นไร
                    รอหลบ ผบทบ ได้จะไปเปลี่ยนนะครับ อิอิ
                    อย่าลืมเอามารายงานผลการทดสอบสมรรภาพทางเครื่องนะครับ รอชม

Comment

ราคา5300นี่แค่1โมดูลหรือ2หว่า?
                      ร้านไหนชิปอะไรครับนี่^^

Comment

Originally posted by thefast View Post
                        ก้ออยากจะใช้อยู่ครับ

แต่มันติดตรงที่ Windows Vista x64 นี่ซิครับ

ไม่มี Driver Support

เศร้า
                        งั้นก็ใช้ Xp x64 ดิครับ อิอิ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                          ราคา5300นี่แค่1โมดูลหรือ2หว่า?
                          ร้านไหนชิปอะไรครับนี่^^
                          โมดูล เดียวครับ ราคาไม่แพงนะ ใน ebay ซาดิส กว่านี้

Comment

ท่านซื้อมาลองเลยครับ ชิบมันเป็นของอะไรอ่ะ

Comment

8GB แหล่มมาก กลัวใช้ไม่คุ้มอะสิ

Comment

Working...
                              X