Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง ATI 4670

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง ATI 4670

ATI 4670 ซื้อยี่ห้อไหนดีครับ แล้วต่างกันยังไง มันราคาเท่าไหร่ แล้วตอนนี้ซื้อที่ไหนได้บ้าง ใจจริงอยากซื้อที่เซียร์รังสิต แต่ไม่มี งั้นไม่ทราบว่าที่เซียร์มีร้านไหรขายบ้างครับ หรือหากไม่มีจริงๆ พอจะมีรุ่นไหนที่คุณภาพและราคาใกล้เคียงกันบ้างครับ(ได้ที่JIBจะดีมาก แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรพันทิพธ์ก็จะไป)

HIS 4670 IceQ TUROB ซิครับ แรงสุดใน 4670

ไม่รู้เวียร์มีเปล่านะ แต่ พันทิพย์ เสรี มีครับ

Comment

ไม่สนมือ 2 หรอครับ งบนี้ได้ 3850 เลย

Comment

แล้วราคา4670กับ3850มันเท่าไหร่หรอครับ แล้วอันไหน
        1.เย็นกว่า
        2.แรงกว่า
        3.กินไฟกว่า
        4.คุ้มกว่า(แล้วแต่วิจารณญาณครับ)

Comment

Originally posted by crazypig View Post
          แล้วราคา4670กับ3850มันเท่าไหร่หรอครับ แล้วอันไหน
          1.เย็นกว่า
          2.แรงกว่า
          3.กินไฟกว่า
          4.คุ้มกว่า(แล้วแต่วิจารณญาณครับ)
          จากที่ผมฟังๆเขามานะ ขอบังอาจตอบตามนี้ครับ

4670 เย็นกว่า 3850 เพราะกินไฟน้อยกว่า
          4670 แรงพอๆกับ 3850 ผลัดกันชนะผลัดกันแพ้ในบางเกมส์
          4670 กินไฟน้อยกว่า 3850 เพราะไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม
          4670 น่าจะคุ้มกว่า 3850 เพราะไม่ต้องเสียเงินซื้อ PSU ดีๆ
          ส่วนราคาก็พอๆกันครับต่างกันนิดหน่อย

Comment

HIS4670 มีข้อเสียแค่อย่างเดียวคือ ประกัน DCOM นอกนั้นผมว่าคุ้มมากในราคาเท่านี้

Comment

ผมว่า ประกัน DCOM ดีนะครับ ไครจะว่าไงผมไม่รู้ แต่ผมเครมไม่เคยผิดหวังครับ (ต้องรู้วิธีเครมอิอิ)
              แต่ตัวในรูปผมก็ซื้อประกัน STERK นะครับ บริษัทที่นำเขาตรง HIS ครับ

Comment

ว่าแต่ เด๋วนี้ DCOM ไม่ดีแล้วหรอครับ

Comment

ว่าแต่ ประกัน STERK บริษัททันอยู่ตรงไหน ครับ ผม ไม่รู้จักตริงๆๆครับ

Comment

HIS 4670 IceQ TUROB พันทิพท์ ของใกล้หมด แนะนำมาดูที่เซียร์รังสิตครับ เหลือเพียบ

Comment

Working...
                    X