Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** เกมใหม่ๆตอนนี้ กิน RAM เกิน 1.3 Gb หมดเลย ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** เกมใหม่ๆตอนนี้ กิน RAM เกิน 1.3 Gb หมดเลย ***

ผมเล่น Bf2 มานใช้ไป 1.3-1.4 เลยอ่ะ เหอๆ ผมต้องตั้ง Virtual memory ไว้ 500 เลย

อย่างงี้ร้านเกมรวยครับ ส่วนมากเกมที่คนเล่นเยอะ โหดๆ ทั้งนั้น User อย่างเราบางคนก็ซื้อไม่ไหว

เกมสมัยนี้ 2G ถึงจะเล่นได้ดี

เกมอื่นเป็นมั้ยครับ

ไม่จริงครับ ผมเล่นBF 2142 แรม1g ยังรื่นเลย แล้วก็ไมได้กินแรมถึง1gด้วย แค่700นิดๆเองครับ 700นี่รวมกับโปรแกรมอื่นๆที่บูทขึ้นมาก็มีอยู่แล้ว+-250 งั้นก็แปลว่าbfมานกินram500mครับโดยประมาณ

Comment

บางเกมส์ก็พอเล่นได้อ่ะนะครับแม้ว่าจะอืดไปบ้าง
      (ผมลอง bf 2 มันก็นะพอเล่นได้ ตอนที่ใช้ 1 G)
      แต่บางเกมส์ก็ยังพอเล่นได้ดีนะ เช่น company of hero
      แต่ในอนาคตเกมส์ที่ออกมาใหม่ก็คงจะกินยิ่งกว่านี้เยอะ
      (สังเกตุได้ว่าเกมส์หลายเกมส์เดียวนี้ใช้ DVD 2แผ่น แย้ว)

Comment

ก็ไม่เหนมีปัญหานี่ครับ BF กะ แรม 1GB

Comment

ง่ะมันใช้เยอะขนาดนั้นเลยหรอ - -

Comment

700 ใช้น้อยไปป่าวคับ

เครื่อง ผมทำไมออกจากเกมทีไร Virtual memory low ทุกทีเลย ผมตั้งไว้ที่ 500 นะ ยังไม่พอเลย

เครื่องผม 1.3+ จิงๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้โม้
            Last edited by yoshiki2006; 3 Feb 2007, 15:39:53.

Comment

ผมใช้ 512 เองหงะ BF - -*

Comment

คือจิงๆแล้วมันขึ้นกับการ์ดจอด้วยอ่ะคับ ที่มันค้างๆคาๆบางทีก็ไม่ใช่เพราะแรม แต่เกมส์นี้ภาพสวย บางคนก็ชอบ high กันสุดๆ มีอาการสะดุดให้เห็นเล็กน้อย เนื่องจากโหลดข้อมูลไม่ทัน ยังไงแล้วลองปรับลงมาเป็นกลางๆ คับ รื่นหัวแตกแน่นอน

ปล. 6600GT ในตำนาน(ตกรุ่นอย่างเป็นทางการแล้วเรา) Athlon64 3200+ 1GB geil

Comment

virtual memory ผมตั้งไว้ 1024 -2048 MB อ่าครับ แรมก็ 1Gb ก็เล่นได้ไม่มีปัญฆานี้ครับลื่นดีออก แต่ถ้าให้ดีก็ใส่ 2 Gb ไปเลยจะได้โหลดเกมไวไว งัยครับ

Comment

อ่ะ เอาไงดี จะมาบอกว่า BF2 เปิดสุด ผมกิน 823 เองครับ

Comment

ทำไมผมกินมากกว่าเพื่อนเลยอ่า

ผมปิด system ทุกอย่างแล้วอ่า

Comment

ของผมBF2142 เปิดสุด กินไป1.1กิ๊กคับ

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
                          ทำไมผมกินมากกว่าเพื่อนเลยอ่า

ผมปิด system ทุกอย่างแล้วอ่า
                          ลองแสกนสปายแวร์ดูน่ะครับ บางตัวมันนั่งแทะแรมเล่นๆ

Comment

อีกคำแนะนำ ลองลบdriverการ์ดจอ รวมทั้งfolderของมานออกไปด้วย แล้วลงใหม่ เพราะผมเคยเป็นมาก่อน แบบว่า ใช้atiนะ มานบูทเครืองขึ้นมากินramไปซะ450เลย เหมือนกับว่ามานมีdriverซ้อนกัน2ตัวอะมานเลยกินramเยอะเป็น2เท่า พอลบออกหมดเลย แล้วลงใหม่กินramแค่250เองครับ

Comment

ของผม X300+ RAM512 ยังเล่นได้ทุกเกมส์เลย

Comment

Working...
                              X