Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง CRYSIS VS FARCRY2 อันไหนกินสเปกมากว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง CRYSIS VS FARCRY2 อันไหนกินสเปกมากว่ากันครับ

ระหว่าง CRYSIS VS FARCRY2 อันไหนกินสเปกมากว่ากันครับ

คือว่าอยากรู้ครับพอดีคอมที่บ้านเล่น crysis กลางๆลื่น เลยอยากถามว่ามันจะลื่นเท่ากันไม๊ครับระหว่าง 2 เกมสน์นี้อ่ะครับ

crysis กินเยอะกว่าครับ farcry สูงสุดทุกอย่างลื่นๆเลยครับ

Comment

crysis นี่กินสุดๆครับ กันนี้ผลทดสอบกับ Geforce GTX 280 Sli ของ Nvidia ครับ หน่วยเป็นเฟรมต่อวินาที

Avg. FPS

A = 1600x1200

B = 1920x1200

C = 2560x1600

Far Cry 2

A = 98.71

B = 91.27

C = 69.33

Crysis Warhead

A = 46.01

B = 40.12

C = 16.15

Comment

ผมว่าพอๆ กันครับ

Comment

Crysis กินเสปคกว่า Farcry2 ครับ

Comment

cRySis โลภกว่า ค้าบ

Comment

ตามความคิดผมนะ ผมก็ว่าทุกวันนี้ยังไม่มีใครหยุด Crysis ได้ในเรื่องกินเสป็คเนี้ยยกให้เลย Farcry2 ปรับสุด เปิด AA ยังไม่หน่วงเท่า Crysis ครับ รอดู GTA4 แค่สป็คแนะนำก็โหดกว่า Crysis แล้ว ตัวเกมส์จริงๆไม่รู้จะโหลดหรือป่าว รอดูกันต่อไปครับ

Comment

--

Comment

Crysis กินมากกว่าครับ มายืนยันฟันธง นอนยัน นั่งยัน ครับ

ถ้าปรับ Low น่ะ Crysis กับ Farcry จะกินพอๆ กันครับ (Minimum Spec พอๆ กัน)

แต่พอขึ้นระดับกลาง ก็จะเริ่มต่างกันละครับ ยิ่ง Very High ความลื่นนี่คนละฟ้ากับเหวเลยครับ

ถ้าเครื่องคุณเล่น Crysis ปรับกลางแล้วลื่น คุณก็เล่น Farcry2 ลื่นๆ ได้ที่ High - Very High ครับ

ทดสอบโดย สเปกในลายเซนต์ ครับ

Comment

เล่น Crysis แล้วพอออกมาจากเกมทีไร รู้สึกเครื่องหน่วงๆทุกครั้งเลย
                    มันกินแบบเว่อร์มากเลยหละครับ Farcry เด็กกว่าพอควรเลย

Comment

Crysis ชื่อก้อบอกคับ Cry >>> ร้องไห้ Sis >>> System ระบบ
                      คือ ระบบที่ร้องไห้ เพราะกว่าจะได้เหงภาพแบบสุดยอด ท่านต้องเสียสะตางซื้อเครื่องมาแพงมหัน 55+
                      ส่วน Farcry Cry >>> เหมือนข้างบนจ้า Far >>> ไกล
                      คือ เกมที่มีด่านที่มโหฬารมั่กๆ จะแทบจะร้อง เล่นมาเกือบ 4 วัน ได้ 20 เปอร์เซนต์ แม่เจ้าาาา

ความคิดส่วนตัวนะจ้า

Comment

crysis เยอะกว่า น่ะ ลองทดสอบแล้วดู เฟรมเรดแล้วอ่ะ

Comment

FARCRY2 เปิด AAแค่2X fps ร่วงมากๆ สงสัยต้องรอแพท

Comment

เครื่องคุณ จขกท น่าจะเล่น Farcry 2 ได้อย่างหายห่วงครับ

Comment

สบายๆคับ

Comment

Working...
                              X