Announcement

Collapse
No announcement yet.

LGA 775 ยังเราก็ตกรุ่นได้เลยซิ เมื่อ LGA 1366 มาแทนที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LGA 775 ยังเราก็ตกรุ่นได้เลยซิ เมื่อ LGA 1366 มาแทนที่

เราจะทำไงต่อไปดีคับ เมื่อ LGA 1366 ออกมาแล้ว น้อง "NeHaLam" By เพ่ Intel เค้า

ถ้าตอนนี้เรา 2 คอร์@4.0 หรือ 4 คอร์@3.5 ก้อถือว่าแรงแล้วครับ ในตอนนี้ รอ i7 ราคานิ่งๆก่อน ค่อยว่ากันใหม่ครับ

Comment

ใจเย็นๆๆๆๆ

Comment

775 ยังแรงเหลือหลายเลยครับ(ยังใช้ไม่คุ้มเลย) อีกยาวนาน

Comment

ผมยัง 478 อยู่เลย

Comment

775 Core2Duo กะ Quad ผมยังไม่ได้ลองใช้เลยจะรีบตกไปไหน ฮิๆ

Comment

pentiam D ผมยังใช้ไม่คุ้มเลย ไม่รู้จะรีบเปลี่ยนเทคโนโลยีรัยกันนักหนา 555+

Comment

เปลี่ยนยุคเร็วจริงๆ หลายๆคนยังไม่ได้จับ Core2Duo เลยครับ

Comment

ก็รอให้ขยับ เป็นอีกรุ่นต่อจาก i7 ไปอีก รึเช็คเครื่องเรายังเล่นเกมรึทำงานได้ดีอยู่ โดยที่ยังไม่มีเกมที่โหดกว่านี้ที่ต้องการ 4 cor อย่างผมก็ใช้ 939 มานานจนเล่นบางเกมที่ต้องการ 2 cor ไม่ได้แล้วก้เปลี่ยน( ผมชอบเล่นเกมนะ) โดยเช็คราคา ของ cor2duo ช่วงมี่ก็คุ้มดี โดยเล่นเกมที่ cpu ตัวเก่า เล่นไม่ไหวแล้ว ได้ดีกว่าเดิมมาก การ์ดจอก็แค่ 8600gt เอง แค่นี้ผมก็รู้สึกดีแล้วนะ

Comment

ผม Socket A 462 บรึ๊ยๆๆๆ

Comment

รอ i7 Celeron แล้วกัน

Comment

ส่วนผมเพิ่งได้สัมผัส 775 ได้ไม่ถึง 2 เดือน เพราะ เมื่อก่อน 478 มา7-8 ปี คงใช้775ไปก่อน แล้วเก็บเงินไปเรื่อยๆครับ พอรุ่นใหม่ออกมา ก็มีเงิน UP พอดี ครับ ฮ้า วิ่งตาม เทคโนโลยี มัน เหนื่อยนะครับ จะบอกให้ อิอิอิ...

Comment

ผมรอ Q6600 เหลือ 3000 บาทแล้วจะซื้อมาใช้สักตัว อยากลอง 4 core

Comment

ยัง 478 ต่อไป คริคริ

Comment

Originally posted by Ajuiy View Post
                              ผมรอ Q6600 เหลือ 3000 บาทแล้วจะซื้อมาใช้สักตัว อยากลอง 4 core
                              --------------------------
                              เหมือนกัน

Comment

Working...
                              X