Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเปรียบเทียบ AMD กับ INTEL ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเปรียบเทียบ AMD กับ INTEL ครับ

คำถามที่ 1 AMD Athlon 64 X2 2.50GHz เท่ากันตัวไหนขอบ Intel ครับ
    คำถามที่ 2 Core 2 Exteme เท่ากันตัวไหนของ AMD ครับ
    คำถามที่ 3 Pentiem D 3.2 GHz กับ AMD Athlon 64 X2 +4800 2.50 GHz ตัวไหนแรงกว่ากัน
    คำถามที่ 4 แล้วถ้า Pentiem D 2.50 GHz กับ AMD Athlon 64 X2 +4800 2.50 GHz อันไหนแรงกว่ากันครับ

ผมขอโทษที่ตอบถามมากครับ แต่ถ้าใครตอบได้ขอไหนก็ตอบมาได้ไม่ต้องหมดก็ได้ครับ

Comment

คนข้างบนเค้าตอบโจทย์ได้ กระชับ และแน่นอนมาก

Comment

มันก็ไม่ใช่ทั้งหมดนะครับ ผลเทสกะความรู้สึกเมื่อใช้งานจริงมันอาจต่างกันนะ

ผมใช้ e8400 รู้สึกว่าไม่ค่อยพอใจเวลาใช้งานหนัก ๆ (ใช้vm ware ดูกระตุก ๆ ) แต่พอใช้งานแบบเดียวกันที่ turion x2 2.0 กลับรู้สึกว่าพอใจกว่า แล่ลื่นกว่า ทั้ง ๆ ที่มันก็แรมเท่ากัน เป็นไปได้ยังไงก็ไม่รู้ ไม่รู้ว่าเป็นอุปทานหรืออคติ

อันนี้ก็แล้วแต่จะคิดนะครับ

แต่เล่นเกมส์ตอนนี้ อินเทลคงลื่นกว่า

แต่เครื่องหน้าของผม เอเอ็มดีต้องมาก่อนครับ
        Last edited by BiRd2HeaD; 3 Nov 2008, 20:55:53.

Comment

........

Comment

ตามนั้น

Comment

กระทู้นี้ตอบกันยาวแน่ หุหุ

Comment

Originally posted by BiRd2HeaD View Post
                มันก็ไม่ใช่ทั้งหมดนะครับ ผลเทสกะความรู้สึกเมื่อใช้งานจริงมันอาจต่างกันนะ

ผมใช้ e8400 รู้สึกว่าไม่ค่อยพอใจเวลาใช้งานหนัก ๆ (ใช้vm ware ดูกระตุก ๆ ) แต่พอใช้งานแบบเดียวกันที่ turion x2 2.0 กลับรู้สึกว่าพอใจกว่า แล่ลื่นกว่า ทั้ง ๆ ที่มันก็แรมเท่ากัน เป็นไปได้ยังไงก็ไม่รู้ ไม่รู้ว่าเป็นอุปทานหรืออคติ

อันนี้ก็แล้วแต่จะคิดนะครับ

แต่เล่นเกมส์ตอนนี้ อินเทลคงลื่นกว่า

แต่เครื่องหน้าของผม เอเอ็มดีต้องมาก่อนครับ

โธ่ๆๆๆก็เพราะมันเป็นความรู้สึกของสาวกไง?ต่อให้Qx9770เทียบกับathlon3200+1คอร์ของพี่เกรียนสุดที่รักเล่นเกมส์โหดๆแปลงไฟล์เยอะๆตัดต่อมากๆ render3dยังไงathlon1คอร์ก็แรงกว่าโขเพราะมันเป็นความรู้สึกของสาวกที่ไม่เปิดรับของใหม่ๆเทคโนโลยีใหม่ๆ ok? do you understand ?

Comment

คำถามที่ 1 AMD Athlon 64 X2 2.50GHz เท่ากันตัวไหนขอบ Intel ครับ

ก็แรงเกือบๆ เท่า C2D E5200 ของ Intel ละครับ

คำถามที่ 2 Core 2 Exteme เท่ากันตัวไหนของ AMD ครับ

Core2Extream แรงจัดจ้านเกินไป ยังไม่มี CPU Dual Core ตัวไหนของ AMD แรงสู้ได้เลยครับ

คำถามที่ 3 Pentiem D 3.2 GHz กับ AMD Athlon 64 X2 +4800 2.50 GHz ตัวไหนแรงกว่ากัน

ต้อง AMD Athlon 64 X2 4800+ อยู่แล้วล่ะครับ ถ้าเป็น CPU 2 รุ่นนี้ ยังไง ประสิทธิภาพต่อความถี่ AMD ก็สูงกว่าอยู่ดีครับ
                  Pentium D มันรุ่นเก่าครับ จะแรงสู้ AMD Athlon 64 X2 4800+ ได้ ต้องใช้ความถี่อย่างน้อย 4.8 GHz เลยครับ (เอา 4.8 GHz ของ Pentium D มาชนกับ 2.5 GHz ของ AMD ถึงจะพอเทียบกันได้)

คำถามที่ 4 แล้วถ้า Pentiem D 2.50 GHz กับ AMD Athlon 64 X2 +4800 2.50 GHz อันไหนแรงกว่ากันครับ

อ่านคำตอบข้อ 3 แล้วคิดว่าไง ล่ะครับ

ผมขอโทษที่ตอบถามมากครับ แต่ถ้าใครตอบได้ขอไหนก็ตอบมาได้ไม่ต้องหมดก็ได้ครับ

ด้วยความยินดี ครับ

Comment

โธ่ๆๆๆก็เพราะมันเป็นความรู้สึกของสาวกไง?ต่อให้Qx9770เทียบกับathlon3200+1คอร์ของพี่เกรียนสุดที่รักเล่นเกมส์โหดๆแปลงไฟล์เยอะๆตัดต่อมากๆ render3dยังไงathlon1คอร์ก็แรงกว่าโขเพราะมันเป็นความรู้สึกของสาวกที่ไม่เปิดรับของใหม่ๆเทคโนโลยีใหม่ๆ ok? do you understand ?
                    เอ่อ โทษนะครับ

คือ การที่คนเราจะเข้าข้างของที่ตัวเองใช้มากเกินไปจนออกนอกหน้า เพื่อหาสาวกเพิ่ม มันก็ดูไม่ดี แหละนะครับ

แต่การที่บางคนปลอบใจตัวเองผมถือว่ามันก็ไม่ได้ผิดอะไรนะครับ

เพราะอย่างน้อยที่สุด การปลอบใจตัวเองมันก็ทำให้เรารู้จักคำว่า พอครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                      เอ่อ โทษนะครับ

คือ การที่คนเราจะเข้าข้างของที่ตัวเองใช้มากเกินไปจนออกนอกหน้า เพื่อหาสาวกเพิ่ม มันก็ดูไม่ดี แหละนะครับ

Comment

-*- จขกท. เข้าใจแล้วนะครับ รับเฉพาะความรู้ก็พอครับ อย่ารับความขัดแย้งไปด้วยล่ะ มันเครียด

Comment

55555555555555555555555 เอาป่ะ เดี๋ยวล่อเป้าให้ หุหุหุ

Comment

ตอบ....ราวๆ E6450 ครับ

ตอบ....ใกล้เคียงสุดก็ PhenomX4 9950

ตอบ.....X2 4800+

ตอบ....X2 4800+

Comment

Working...
                            X