แต่ก่อนคอมผมสามารถมองเห็นทุกเครื่องที่อยุ่ใน workgroup ได้และเครื่องอื่นก็มองเห็นเครื่องผมได้เช่นกัน แต่อยู่ ๆ คอมผมก็ไม่สามารถมองเห็นเครื่องอื่นได้เลย เครื่องอื่นก็มองไม่เห็นเช่นกัน
แต่เครื่องอื่นๆ ที่อยู่ในเวิร์กรุ๊ปมองเห็นกันได้ครับ ยกเว้นเครื่องของผมเคตรื่องเดียว (เครื่องของผมที่ว่านี้ยังสามารถเล่นเนตได้อยู่ครับ ) ผมตั้งชื่อ workgroup ให้เหมือนกันแล้วและตั้งไอพีแบบออโต้ แต่ก็เหมือนกับไม่เกิดอะไรขึ้น ผมเลยลองเอารูปมาให้ดุครับ ว่าตรงนี้ต้องแก้ไขยังไง

ตรงนีทำอะไรไม่ได้เลย

พอกดปุ่มที่ change ก็จะเป็นแบบนี้อีกครับ

ตรงนี้เปลี่วนแปลงอะไรไม่ได้เช่นกัน