Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD RW HP dvd1060i 20X SATA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD RW HP dvd1060i 20X SATA

DVD RW HP dvd1060i 20X SATA มีปัญหาครับ ใครเคยใช้แนะนำที ทำไง

มีปัญหายังไงหรือ

Comment

????????????????????????????

Comment

ไรท์แผ่นเสียครับ ไรท์สปีดต่ำสุดยังเสียเลย

Comment

Originally posted by coolkid0077 View Post
          ไรท์แผ่นเสียครับ ไรท์สปีดต่ำสุดยังเสียเลย
          ีอัพเกรดเฟิร์มแวร์หรือลองเปลี่ยนยี่ห้อแผ่นที่ไรท์ดูหรือยังครับ ถ้ายังเป็นอีกก็เอาไปเครมครับ

Comment

อ่ามีคนลองของ HP แล้ว อิอิ ลองตามท่านบนว่าเลยครับ up firmware กับ เปลี่ยนแผ่นดูครับ อย่างของผมไม่ถูกกับ DVD princo คับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
              อ่ามีคนลองของ HP แล้ว อิอิ ลองตามท่านบนว่าเลยครับ up firmware กับ เปลี่ยนแผ่นดูครับ อย่างของผมไม่ถูกกับ DVD princo คับ

ใช้ยี่ห้อ เดียวกันหรือครับ ที่ไรท์เสียก็ princo แล้ว up firmware ทำไงครับ ขอรายละเอียดหน่อย ขอบคุณครับ

Comment

อิอิ มีคนลองแล้ว ผมซื้อ pio ก่อนแล้วแต่เห็น hp ก็อยากลองนะ

Comment

ดัน อัพเฟิร์มแวร์ออพติคอลไดรฟ์ ทำไงครับ

Comment

ใช้ 1070i
                    อยู่ ก็ ok ดีครับ

Comment

ยังแก้ไม่ได้เลย ขอคำแนะนำต่อ
                      Last edited by coolkid0077; 5 Nov 2008, 09:36:50.

Comment

Originally posted by coolkid0077 View Post
                        ใช้ยี่ห้อ เดียวกันหรือครับ ที่ไรท์เสียก็ princo แล้ว up firmware ทำไงครับ ขอรายละเอียดหน่อย ขอบคุณครับ
                        ของผม Asus ครับ เดียวผมจะสอยใหม่ จะเล่น pioneer ละ ยี่ห้ออื่นยังไงๆ ไม่รู้

http://welcome.hp.com/country/us/en/support.html

ลองๆหาดูครับ แต่ผมหาไม่เจอ อิอิ Firmware ของรุ่นท่าน

Comment

เท่าที่ผมลองหาดูรู้สึกว่า เฟิร์มแวร์ รุ่นนี้ยังไม่มีนะครับ อาจเพราะว่ารุ่นนี้เพิ่งออกมารึเปล่า อาจจะต้องรออีกซักพักครับ ถ้าจะให้ดีลองโทรไปถามที่ศูนย์ HP เลยครับว่าDVDรุ่นนี้มีเฟิร์มแวร์ออกมารึยัง ถ้ามีแล้วดาวน์โหลดได้ที่ไหน
                          แต่ต้องบอกตรงนี้ก่อนนะครับเครื่องที่ไรท์แผ่นบางยี่ห้อแล้วเสียนี่ ไม่ใช่ว่าเครื่องไรท์ไม่ดีนะครับ เพราะว่าส่วนใหญ่ทางผู้ผลิตไดร์ฟแต่ละยี่ห้อจะระบุว่าไดร์ฟของตนสามารถไรท์แผ่นยี่ห้อไหนแล้วไม่มีปัญหา ส่วนใหญ่ก็จะแนะนำให้ใช้แผ่นที่มียี่ห้อดีๆ หน่อย เช่น Verbatim imation sony Mitsubishi ซึ่งแน่นอนว่าไม่มียี่ห้อ Princo แน่นอนครับ อย่าง DVD-COMBO Lite-on ตัวเก่าของผม ตอนซื้อมาใหม่ๆก็ไรท์แผ่น Princo ไม่ได้เหมือนกัน ไรท์ทีไรเสียทุกที พออัพเกรดเฟิร์มแวร์ เท่านั้นแหละไรท์ไม่มีเสียครับ

Comment

Originally posted by tsextreme View Post
                            เท่าที่ผมลองหาดูรู้สึกว่า เฟิร์มแวร์ รุ่นนี้ยังไม่มีนะครับ อาจเพราะว่ารุ่นนี้เพิ่งออกมารึเปล่า อาจจะต้องรออีกซักพักครับ ถ้าจะให้ดีลองโทรไปถามที่ศูนย์ HP เลยครับว่าDVDรุ่นนี้มีเฟิร์มแวร์ออกมารึยัง ถ้ามีแล้วดาวน์โหลดได้ที่ไหน
                            แต่ต้องบอกตรงนี้ก่อนนะครับเครื่องที่ไรท์แผ่นบางยี่ห้อแล้วเสียนี่ ไม่ใช่ว่าเครื่องไรท์ไม่ดีนะครับ เพราะว่าส่วนใหญ่ทางผู้ผลิตไดร์ฟแต่ละยี่ห้อจะระบุว่าไดร์ฟของตนสามารถไรท์แผ่นยี่ห้อไหนแล้วไม่มีปัญหา ส่วนใหญ่ก็จะแนะนำให้ใช้แผ่นที่มียี่ห้อดีๆ หน่อย เช่น Verbatim imation sony Mitsubishi ซึ่งแน่นอนว่าไม่มียี่ห้อ Princo แน่นอนครับ อย่าง DVD-COMBO Lite-on ตัวเก่าของผม ตอนซื้อมาใหม่ๆก็ไรท์แผ่น Princo ไม่ได้เหมือนกัน ไรท์ทีไรเสียทุกที พออัพเกรดเฟิร์มแวร์ เท่านั้นแหละไรท์ไม่มีเสียครับ

ขอบคุณครับที่ตอบ
                            เมื่อกี้ไปถามร้านที่ซื้อมาเค้าบอกว่าไรท์แผ่นได้ทุกยี่ห้อ แต่แผ่นต้อง 16X เท่านั่น เดี๋ยวต้องลองดูก่อน

Comment

ศูนย์ H.P หึๆๆๆๆ
                              คุณเคยโทรไปถามเค้ารึไม่ เกี่ยวกะเรื่อง dvd writer
                              ลองโทรไปดูแล้วจะรู้ว่ามันไม่รู้เรื่องอะไรเลย
                              ขนาดโปรแกรมเอาไว้เช็ค firmware official ของมันมันยังบอกไม่รู้จัก.
                              โอ้วววว ศูนย์ H.P

หมายเหตุ ที่พูดนี่เฉพราะ dvd writer เท่านั้น แต่ถ้าเป็นส่วนอื่นๆที่ตรงกับหัวข้อที่มันให้เลือกตอนโทรไป คิดว่าน่าจะได้รับคำตอบที่ดีครับ

Comment

Working...
                              X