Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย MSI P45 Platinum!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย MSI P45 Platinum!!!!

อยากถามคนที่เคยใช้บอร์ดตัวนี้หน่อยครับว่ามันปรับตัวคูณยังไง คือตอนนี้ผมลากได้แค่ 333x9 โดยการปรับจัมเปอตรงกลางบอร์ด(ตัวที่ติดกันสองอัน) พอเข้าไปใน bios ปรับอะไรไม่ได้เลยครับนอกจาก ram

นี่คือจัมเปอที่ผมปรับนะ
    .[..]
    .[..]
    ตามmanual มันบอกว่าปรับบัสได้ 266~333(คือมันโดดจาก 266x9 ไปเป็น 333x9 เลย = =)

จากนั้นพอผมลองถอดออกทั้งสองอันตามคู่มือ(อีกแล้ว)
    ...
    ...
    มันบอกว่าจะได้ 333~400 จากนั้นก็บูตเครื่อง ปรากฏว่าจอไม่ติด มีไฟออกตรงบอร์ดแต่เป็นสีแดงทั้งหมด = = ก็เลย งงๆ ไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น แต่พอเอาจัมเปอไปใส่มันก็เล่นได้เหมือนเดิมไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

สเปกผม
    q6600
    geil ultra cl4
    hd 4850
    hdd 1
    dvd 1
    พัดลม 3
    zalman 9500
    ocz silencer 500w

ถ้ามีคนมาปรับให้ดูทีละขั้นก็จะขอบคุณเป็นอย่างมากเลยครับ

ปรับในไบออสดีกว่าครับ ใช้วิธีเซ็ทจั๊มเปอร์ม้นไม่ชัวร์

Comment

ใบไบออสปรับอะไรไมได้เลยครับ นอกจากแรม

Comment

Working...
      X