Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM แบบ twin กับ xms ของCorsair

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM แบบ twin กับ xms ของCorsair

RAM แบบ twin กับ xms ของCorsair

1เหมือน หรือ ต่าง กัน ไม่

2 ราคาต่างกันไหม 1G 667*2 ระหว่าง twim กับ xms

3 เราจะรู้ได้ไง ว่ามัน Dual-channel แล้ว ดูตรงไหนครับ

XMS คือ Xtreme Memory Speed ครับ
    ไว้ O/C โหดๆ
    Twin คือเป็นคู่ Dual มาเรียบร้อยแล้ว
    XMS ส่วนใหญ่มาแบบ twin
    มี XMS2 อีกนะ

Comment

TWINX ก็คือแรม XMS แพ็คคู่แหละครับ
      ในกล่องจะมีแรม XMS มาให้ 2 ตัว สำหรับใช้งาน Dual-Channel
      มีมาตั้งแต่แรม DDR1

พอมาเป็น DDR2 ก็มีการขยับชื่อรุ่นเป็น TWIN2X กับ XMS2 ตามลำดับครับ

Comment

Twin คือ เหมือนฝาแฝดแหละ มานมาคู่กานDual

Comment

Working...
        X