Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีการเบิร์นอินลำโพงใหม่อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีการเบิร์นอินลำโพงใหม่อ่ะครับ

อยากทราบวิธีการเบิร์นอินลำโพงใหม่อ่ะครับ
    ขอบคุณล่งหน้าครับ

แอนเป็นคนหนึ่งที่ประสบปัญหากับการ burn ลำโพง Creative inspire m5300
    คือว่าเสียงมันไม่นิ่มเอาเสียเลยค่ะ แล้วพี่ๆ overclockzone ก็เลยบอกให้แอนเปิด
    ในระดับเสียงปกติ หนักไปทางเสียงเบสและแหลมนิดหน่อย แต่ไม่ต้องดังมากนะคะ
    เดียวลำโพงแตกเสียก่อน สักสองสามวันหรือเห็นพี่เขาว่าสัก 100 ชม. ไม่ต้อง burn
    ติดต่อกันก้อได้นะคะ ให้มันค่อยเป็นค่อยไป รับรองนิ่มลงเยอะเลยค่ะ ขอขอบคุณพี่
    Overclokzone อีกครั้งค่ะ ยกความดีให้พี่เขาเลยค่ะ บอร์ดนี้เขาให้คำแนะนำกันดีจริงๆ
    และไม่หวงความรู้ด้วย ขอบคุณจากใจค่ะ

Comment

ตามนั้นเรยครับ ฟังไปเรื่อยๆอะครับ สัก 4 - 5 วันมันจะเข้าที่หรือว่าชินหูไปเองอะ

Comment

เปิดเสียงซ่า ใส่เข้าไปครับ เป็นเสียงที่มีครบทุกย่างความถี่ครับ ลำโพงจะขยับทุกย่านความถี่ครับ ร้านผมมีเพียบ เอาตั้งแต่5HZ -120khz เอาใหมละ เอาทิ้งเมลไว้เดียวส่งห้าย ไว้ฟังให้ปวดหัวเล่น

Comment

llillillillillill@msn.com

ส่งมาห้ายป๋มหน่อยยย

Comment

ขอด้วย ruin7@msn.com
            เปิดกี่ชม. อ่ะ

Comment

ผมว่าเปิดไปเรื่อยๆ มันก็นิ่มเอง

Comment

ส่งให้แล้วนะครับ
                เดียวขึ้นบอร์ดให้โหลดอีกที

Comment

แอนว่านะคะ การ burn ลำโพงก้อเหมือนกัน burn ตัวเองไปด้วย.....ให้ชินกับลำโพงตัวใหม่ของเรา
                  เหมือนทำความรู้จักกันไงคะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ส่งให้แล้วนะครับ
                    เดียวขึ้นบอร์ดให้โหลดอีกที
                    แหะๆๆรออยู่คร้าบๆๆๆ

Comment

Working...
                    X