Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 Hybrid Crossfire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 Hybrid Crossfire

ทำไมทำแล้วช้าลงอ่ะครับ งง เลย ใครเป็นมั่งอ่ะ ของผม รับบน xp อ่ะ ecs black series T_T

Hybrid เค้าเหมาะกับทำกับการ์ดจอรุ่นเล็กๆครับ ถ้าการ์ดระดับสูงอย่าง 4850 มันไม่เหมาะหรอก

แต่มันทำได้ด้วยเหรอเนี่ย นึกว่าทำได้เฉพาะรุ่น 46 44 ลงมาซะอีก

Comment

มันทำได้บน Vista อย่างเดียวหรือป่าวครับ <มั้ง>

Comment

น่าจะได้กับการ์ด 32xx กับ 33xx และต้องทำบน vista เท่านั้น
        4850 การ์ดท่านแรงอยู่แล้ว อย่าไปทำเลยครับ

Comment

hybridge กับ chipset 780 ที่ไม่มี graphic memory onboard ด้วยมันก็ต้องไปใช้ Ram ของระบบ ที่ต่อผ่าน CPU ก็คงจะช้าลงละครับ ผมคิดว่าถ้าเป็น พวก 790GX กับ 780 ที่มี graphic memory แถมมาบนบอร์ดด้วยคงจะดีกว่า การ์ดจอแผ่นเดียวครับ รอผู้รู้จริงท่านต่อไปมาชึ้แจงครับ

Comment

ฉุดความแรงของ HD4850 ลงไป ปาวๆ

Comment

ข้องใจเหมือนกันครับเรื่องนี้

ปล. ว่าแต่ว่าตอนนี้มีบอร์ดไหนใช้ 790 บ้างอ่าครับ จะได้ List ไว้เตรียมซื้อ (ใจจริงอยากได้ MSI อ่าครับ แต่ก็ไม่ได้ต่อต้าน บอร์ดตัวอื่นนะ ถ้ามันดีเราจะ anti ทำไม)

Comment

4670 CF ครับ โหดจิงๆ ลองมาแล้ว

Comment

ขอโทษที่ขุดนะครับ ตกลงมันทำไฮบริด กับ 4800 ซีรีย์ หรือกับ 4850 ได้ จริงๆ เหรอครับ เรื่องประสิทธิภาพ ผมไม่สน อยากให้ประหยัดไฟ เวลาไม่เล่นเกมส์ ตอน โหลดบิท เล่น เนท อ่ะ ท่านใดใช้ได้ ช่วยยืนยันด้วยครับ

Comment

ทำไม่ได้ครับ ได้เฉพาะ 43xx ครับ

Comment

เเล้ว มีวิธีมั้ยครับ ที่จะสลับ เปลี่ยนใช้ การ์ด กับ ออนบอร์ด โดยไม่ต้อง ถอดการ์ด อ่ะครับ - -

Comment

ไม่มีอะครับ
                        ก็หันมาใช้โหลดประหยัดพลังงาน ของ cpu ช่วยแทนก็ได้นี้ครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                          ไม่มีอะครับ
                          ก็หันมาใช้โหลดประหยัดพลังงาน ของ cpu ช่วยแทนก็ได้นี้ครับ
                          ทำอย่างไรครับ วิสต้า 64 ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X