Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ผมติด Zalman cnps9700 มะได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ผมติด Zalman cnps9700 มะได้

ช่วยด้วย ผมติด Zalman cnps9700 มะได้ ทำไงอธิบายทีครับ มันแน่นมากเลย หันพัดลมไปทางไหนด้วยแนะนำที ซอกเกต am2น้าครับ ช่วยด้วย บอดผมมันM2N-E

ตัสล็อกขาพัดลมที่มันจาเป็นคานผมใส่ได้ข้างเดียว อีกข้างมะกล้ากดลงไปอะครับแบบว่าคานมันแข็งมากกลัวชิปAMDมันจะแตก เค้าให้ติดทั้ง2ข้างเลยปะ หรือข้างเดียว

Comment

2 ข้างครับ ชิปมันไม่แตกหรอกครับ แต้ขาล้อกที่เป็นพลาสติกอะจะหัก เช่นเดียวกับผม

Comment

Originally posted by DionySus~Metal View Post
        ตัสล็อกขาพัดลมที่มันจาเป็นคานผมใส่ได้ข้างเดียว อีกข้างมะกล้ากดลงไปอะครับแบบว่าคานมันแข็งมากกลัวชิปAMDมันจะแตก เค้าให้ติดทั้ง2ข้างเลยปะ หรือข้างเดียว
        ผมก็ใช้บอร์ด และซิ้งเดียวกับคุณนั่นแหละ การติดไม่ยากหรอก หันพัดลมซิ้งไปทางด้านเดียวกับแรมครับ แล้วตอนใส่ที่ ล็อกครับ มันจะมีอยู่ข้านึงที่ที่เป็นที่คล้องกับตัวล็อก( คือที่ล็อกกติดกับแกนมันเลย) ให้เราเอาอีกด้านนึงของตัวล็อกที่ไม่ติดกับตัวคล้องที่ล็อก เอียงแล้วสอดขวางไปกับซิ้งดูช่องให้ดีเอาให้ตรงกับปุ่มนูนๆตรงกลางซิ้งด้วยนะครับ พอสอดเสร็จก็เอาตัวคล้องเอาที่เอาใว้ล็อกใส่เข้ากับแกนที่หลังแล้วกดลงไปเลยครับแล้วคล้องเข้ากับฐานของซิ้งครับ ลองทำดูไม่ยาก ไม่ต้องกลัวหัก ถ้าไม่รุนแรงแบบช่างตีเหล็กก็ไม่น่าจะหักครับ

Comment

ใช้อยุ่คับ กดลงไปเลยคับไม่ต้องกัว แต่ท่าถอดๆใส่ๆบ่อยๆ ก้มีโอกาสที่ตัวลอคซอตเกตจะหักเหมือนกันน๊ะ (พลาสติกน่ะคับ)

Comment

ตามนี้เลยครับ http://www.zalman.co.kr/upload/produ...9700%20LED.swf

Comment

Working...
            X