Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมเป็นไรไม่รู้ งงมากมาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมเป็นไรไม่รู้ งงมากมาย

เมื่อวานซื้อเคสมาใหม่เลยประกอบเครื่องใหม่ ดันเจอปัญหาเมาส์ไม่ทำงานเมาส์ก็ไม่ได้เสีย ช่องก็ USB ไม่เสียแน่นอนผมลองเอา คีบอร์ดเสียบทุกรูแล้วได้ปรกติ แต่ เมาส์ กับ จอยสติ๊กไม่ทำงาน ไม่มีปฏิริยาอะไรเลย แต่เมาส์มีไฟเข้าคับ งงมาก ผมว่าน่าจะมีปัญหาไรแน่ๆเลย แต่พอใช้เมาแบบหัวรุ่นเก่า กับใช้ได้ปรกติลงไดร์เวอร์หมดแล้วทั้งเมาส์และ Joy Stick มันก็ไม่ทำงานคับ แล้วผมควรจะแก้ไงดีคับ ฟอแมทแล้วก็ไม่หาย แฟลชไบออสแล้วก็ไม่หาย มืด 8 ด้านคับขอคำชี้แนะหน่อยคับ
    Last edited by vk900; 4 Nov 2008, 07:27:22.

ช่วยด้วยคับฮือๆ

Comment

ขุดรอคนมาตอบ

Comment

ขุดๆ

Comment

เป็นผมจะซื้อเม้าใหม่เลยครับ

Comment

ผมไม่รู้ว่าจะเป็นแบบผมรึป่าวนะ
            ปัญหาของผมเป็นเหมือนท่านละครับ เมาส์ไม่ทำงานแต่ไฟเข้า เช็คไปเช็คมา ปรากฎว่า power supply จ่ายไฟไม่พอ พอเปลี่ยนอาการที่ผมเป็นก็หายไปครับ ตัวเก่า 350w ซื้อตัวใหม่มา 550w นิ่มเลยอิอิ

Comment

ลองใช้ตัวแปลงดูครับเป็นตัวที่ต่อกับขั้ว USBแปลงเป็นขั้วกลมแบบเก่าน่ะครับน่าจะใช้ได้เครื่องผมก็เคยเป็นแบบนี้ครับ
              พอใช้ตัวแปลงก็ใช้ได้เลย

Comment

เสียบหลังบอร์ด หรือหน้าเคส ละท่าน
                ถ้าหน้าเคสก็อาจเสียบสายระหว่างเคสกับบอร์ดผิด
                ถ้าหลังบอร์ด ก็งง งงงง

Comment

มันเป็นตัวแปลง ลักษณะเป็นขั้วแบบเมาส์ทั่วไปที่ไม่ใชแบบUSBนะคับ สำหรับต่อกับเมาส์ USBแล้วไปต่อเข้า
                  กับช่องพอทต่อเมาสข้างหลัง บอร์ดอ่ะครับ ปกติมันมักจะแถมขั้วแปลงแบบนี้มากับเมาส์แบบ USBคับ์

Comment

Working...
                  X