Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคโน้ตบุคว่าเล่น RA3 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคโน้ตบุคว่าเล่น RA3 ได้ไหมครับ

ความต้องการระบบของ Red Alert 3:
    * OS - Windows XP / Vista (32-Bit)
    * ซีพียู - XP: 2.0 GHz (Intel Pentium 4 AMD Athlon 2000+ Multiple Cores) / Vista: 2.2 GHz (Intel Pentium 4/AMD Athlon 2200+/Multiple Cores)
    * หน่วยความจำ - XP/Vista: 1 GB
    * ฮาร์ดดิสก์ - Media: 6.0 GB / EA Link: 12.0 GB
    * DVD Drive - 8 SPEED
    * การ์ดจอ - NVIDIA GeForce 6800 ATI Radeon X1800 or higher end DirectX 9.0c compatible gfx card
    * ซาวด์การ์ด - DirectX 9.0c compatible (Creative Sound Blaster Audigy cards require a Intel P4 2.6 GHz or similar under Vista ไม่สนับสนุน Yamaha Xwave-512)
    * สำหรับการเล่นออนไลน์แบบหลายคน - 512 Kbps หรือเร็วกว่า 2-8 คน
    * อุปกรณ์ป้อนข้อมูล Keyboard Mouse
    อุปกรณ์เสริม - VoIP Headset

พอดีผมจะซื้อ Notebook หน่ะครับ แล้วผมไปเจอร้านนึงเค้าขายราคา 15900 บาท ยี่ห้อ Fujitsu&siemens แต่ทั้งร้านมีขายโน้ตบุคอยู่อันเดียวครับ ผมเลยไม่มั่นใจ
    มีสเปคประมาณนี้นะครับ
    ซีพียู Intel Core 2 Duo 2.66 GHz.
    หน่วยความจำ 1 GB
    ฮาร์ดดิสก์ 80 GB
    DVD RW
    การ์ดจอ ATi Radeon 9000
    ประมาณนี้แหละครับ อยากจะรบกวนถามว่า
    1.ไม่ทราบว่าจะสามารถเล่นได้ไหมครับ
    2.สำหรับโน้ตบุคเครื่องนี้สเปคและยี่ห้อOKไหมครับ และจะน่าเชื่อถือรึป่าว (มีขายโน้ตบุคอยู่เครื่องเดียว)

ขอบคุณมากๆๆครับ
    Last edited by boom1234; 4 Nov 2008, 12:47:14. Reason: ลืมบอกแรมครับ

เอ่อ มั่วแล้วมั้งครับ สเป็คแปลกๆ

Comment

เหมือนการ์ดจอจะไม่support นะ
      แต่ถ้าได้แนะนำให้เพิ่มแรมอีกสัก 1gครับ

Comment

ผมว่า CPU มันแปลกๆอ่ะคับ Intel Core 2 Duo 2.66 GHz

HP DV7 ยังใช้ CPU แค่ Intel Core 2 Duo 2.53 GHz

Comment

ACER AS 4720ZG-5A1G16Mi (ราคานี้ยังไม่ vat) ไปซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าเพิ่มตังส์อีกคุ้มกว่า

รายละเอียด :

• CPU : DUAL-CORE 2.0 GHz.
          • LCD : 14.1
          • RAM : 1024/667
          • HDD(GB) : 160
          • CD : DVD-RW
          • VGA : Nvidia Geforce 8400M GS128 MB. Up to 383 MB.

• Wireless : YES
          • Bluetooth : YES
          • Webcam : YES
          • OS VISTA : Linux
          • Reader : 5-IN-1
          • WEIGHT (KG.) : 2.60

การ์ดจอ แยก 8400 GS ด้วย ตัวนี้เล่นเกมได้ด้วยนะ 20,900.00 บาท

ถ้าหาเปงมือ 2 หาในบอร์ด ในเว็บนี้
          ราคาประมาณ ที่คุนจะไปซื้อ หรื อ อาจถูกกว่า ได้คุนภาพดีกว่าเห็นที่เค้าเคยขาย ก้อจาได้ ประมาณ

AMD Turion x2 1.6 - 1.8
          • LCD : 14.1
          • RAM : 1024/667
          • HDD(GB) : 120
          • CD : DVD-RW
          • VGA : Nvidia Geforce 8400M GS128 MB. Up to 383 MB. เครื่องของ acer

ประมาณนี้แระ หาในเว็บนี้ดูนะ บางทีก้อยังเหลือประกันศูนย์ด้วย คุ้มค่ามากๆๆ

ซื้อมาแร้วเพิ่มแรมเปง 2 GB ลื่นสุดๆๆ

ซื้อตามที่ผมบอกสิคุ้มกว่าเยอะ

Comment

ผมอาจจะจำผิดก็ได้ครับขอโทดทีนะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

Acer 4720z T2330 1.6Ghz แรม2กิ๊ก X3100 WindowXp ลอง Defaut ได้ Low ลื่นดี

Comment

Working...
              X