overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: มีใครใช้วินโดว์ 64bit บ้างครับ ? ตัวไหนเวิร์คๆบ้าง (ใช้ทำงาน)

OverclockZone Member

Default มีใครใช้วินโดว์ 64bit บ้างครับ ? ตัวไหนเวิร์คๆบ้าง (ใช้ทำงาน)

ตอนนี้เครื่องใหม่ผมยังไม่ฟื้น...

แต่มาตั้งถามไว้ก่อน

อยากใช้ 64bit น่ะครับ ( พวก Photoshop , Illus , Flash น่ะครับ )

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ubuntu™'s Avatar

64 bit ตอนนี้ hardware รองรับ แต่ยังไม่ค่อย เสถียร ครับ

ถ้าจะใช้ windowns 64 bit รอ windowns 7 ที่จะมาครับ ตัวนี้แก้ ข้อผิดพลาดของ Vista หมดแล้ว

OverclockZone Member championrpg's Avatar

ไม่เสถียรยังไงกัน - -'

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

คนไม่ได้ใช้ รู้ดีกว่าคนที่ใช้ - -*

OverclockZone Member Lightwave's Avatar

อยากใช้ก็ใช้เลยสิครับ...ลองด้วยตนเอง ไม่เข้าใจเหมือนกัน ไม่เสถียรยังไงกันครับ - -"

vista x64 ผมใช้อยู่

OverclockZone Member baraqkak's Avatar

Vista 64bits Ultimate เสถียรมาก ดีที่สุดที่เคยใช้มาครับ

OverclockZone Member Darin's Avatar
    สามชุก สุพรรณบุรี

Ubuntu 64 ก็เสถียร

OverclockZone Member reconnang's Avatar

เสถียรดีนะครับสำหรับ sp1 ของวิสต้า

เสถียรสุดๆ ครับ เสถียรกว่า SP3 อีกนะครับ พวกไม่เคยใช้ชอบตอบกันแบบนี้แหละเพราะหา driver ไม่ได้ เหอะ เหอะ

dordeg's Avatar

อืมมม...ผมใช้ VISTA ULTIMATE 64BIT SP1 อยู่อะ ก็แรงดีนะ ไม่เหนมีปัญหาจุกจิกไร

OverclockZone Member Nightmare156's Avatar

Vista Ultimate X64 SP1 เล่นเกมส์ ดูหนัง ทำงาน ยังไม่เคยเจอปัญหานะครับ

= =

ใครใช้แล้วไม่เสถียรบ้างหว่า

OverclockZone Member inside-idea's Avatar

แล้วใช้Driverของ32Bitได้มั้ยอะคับ เพราะมันใช้รูปแบบเลขฐานเหมือนเดิมแต่เพิ่มบิตยกกำลังกับทศนิยมเข้าไปงะ

OverclockZone Member championrpg's Avatar

ไม่ได้คับ

คิดได้ไงกัน เพิ่มบิทกับยกกำลัง - -' แค่รีจิสเตอร์มันก็ต่างกันเป็นเท่าละ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เดี๋ยวว่าง จะลองใช้ดู Vista Ultimate x64 SP1 ใช่ไม๊ครับ ?อืม...

แล้ว Ubuntu LTS ล่ะ ดีไหม ?

งานหลักๆ ผมก็ใช้ พวกกราฟฟิค ที่บอกไปน่ะครับ เมื่อเดืิอนที่แล้ว ก่อนเครื่องจะพัง ผมก็ลองเล่น Ubuntu อยู่แว๊บนึง พรินเตอร์ทั้งสองเครื่องผม ก็ทำงานใน Ubuntu ได้ โดยไม่ต้องโหลดมาลง ( แต่ผมยังไม่รู้คำสั่งของ Linux เลยอะ )

ใครมีอะไรจะชี้แนะ... ก็ขอเชิญนะครับ ผมยินดีรับคำชี้แนะ ทุกประการ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

OverclockZone Member vinylzire's Avatar

ถ้าไม่เล่นเกมส์ อูบันตู ก็เหมาะสมครับ ต้องเสียเวลาเรียนรู้โปรแกรมใหม่ๆนิดหน่อย
    มีโปรแกรมใช้งานต่างๆครบถ้วน ที่สำคัญ ฟรีทุกโปรแกรมเลย เย้ยยยย

OverclockZone Member reconnang's Avatar

ถ้าตามเจ้าของกระทู้(แค่ใช้ทำงาน vista x-64 sp1 สเถียรเลยครับแจ่มด้วยยํ้าทำงานนะครับ) ถ้าเล่นเกมส์ก้อีกเรื่อง

OverclockZone Member earlza's Avatar

คนที่ใช้ Vista Ultimate X64 ใช้แผ่นแท้กันป่าวครับ

เท่าไหร่หรอ ซื้อที่ไหน

OverclockZone Member underground1's Avatar

ถ้าพูดถึง x64 ชมนี้ก็มีแต่ vista นะแหลละครับ ส่วนจะ home premium หรือจะ ultimate ก็แล้วแต่ชอบ

OverclockZone Member merlix's Avatar

พวก OS64BIT มันก้ใช้ ซอพแวร์ของ 32BIT ได้น่ะคับไม่ใช่ว่าใช้ไม่ได้ ยกตัวอย่างท่านลองไปดูใน folder program file ที่อยู่ในไดฟ์ C มันจะแบ่งไว้ 2 อัน อัน32 กับ64

OverclockZone Member goldgear's Avatar

Quote Originally Posted by reconnang View Post
    ถ้าตามเจ้าของกระทู้(แค่ใช้ทำงาน vista x-64 sp1 สเถียรเลยครับแจ่มด้วยยํ้าทำงานนะครับ) ถ้าเล่นเกมส์ก้อีกเรื่อง

Vista x64 sp1 สเถียรที่สุดครับตอนนี้ ขอเสริมอีกคน

ทั้งทำงานและเล่นเกมส์ไม่มีปัญหา ใช้ กับ CAD 2009 64bit เกมส์ Guildwars สบายๆเลย
    โหลดบิตดูหนังฟังเพลงทำงานหลายอย่างพร้อมกันไม่เคยมีค้าง ใช้มาหลายเดือนไม่เคยมีปัญหา
    ต่างจากXP (ของแท้) ที่ต้องลงใหม่เกือบทุกเดือน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks