Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือด่วนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือด่วนครับ

ตอนนี้ผม format HDD และลง Win XP ใหม่ครับ แต่มีปัญหาว่าไม่มีเสียง ตรวจสอบดู Drivers ก็ลงครบครับ รูปลำโพงก็โชว์ที่ icon taskbar สามารถปรับลด-เพิ่มเสียงได้แต่ ไม่มีเสียง ผมลองทั้งหูฟัง และ ลำโพงแบบมี SUB.ก็ยังไม่มีเสียงครับ เป็นไปได้ไหมครับที่ M/B จะมีปัญหา

ลืมบอกครับ เป็น sound onboad (M/B SIS 651 Rev01)

Comment

รูเขียว

Comment

เสียบทุกรูแล้วครับ (ทั้งเขียวอ่อน เข้มครับ)

Comment

มีเขียวเข้มด้วยรือ
          โอ้วๆๆ

Comment

ผมก็มีปัญหาเดียวกันกับท่านบนอ่ะครับ
            ลง Win ใหม่ก็ยังไม่ได้
            ซื้อซาวการ์ดมาก็ใช่ไม่ได้ (หรือติดตังไม่เป็นก็ไม่รู้นะครับ)
            ตอนนี้เลยไม่มีเสียงเลย +555
            ท่านผู้รู้ช่วยที่ครับ
            ผมใช่ SB0570 อยู่อ่ะครับแต่ว่าแผ่น driver sb0570 หายอ่ะครับ
            รบกวนด้วยนะครับ
            Last edited by bank2530; 4 Nov 2008, 13:28:23.

Comment

เสียงมายังครับ ว่าแต่ลองเสียบรูสีชมพู ยังครับ

Comment

ของผมยังอ่ะครับ

Comment

ลงไดร์เวอร์ให้มันครับ

ตัว sb0570 ผมไม่มีด้วยอะครับ สงสัยต้องลองยกคอมไปให้คนรู้จักที่เก่งคอมหน่อยจัดการให้ครับ

Comment

ในดีไวซ์แมเนเจอร์ เจอการ์ดป่าว
                    ไฮเดฟออดิโอมีเครื่องหมายตกใจป่าว
                    ในพาเนลเจอฮาร์ดแวร์ป่าว-เลือกยัง
                    .....ตรงไหนอีกนึกไม่ออก

Comment

ผมเจอสาเหตุแล้วครับ เป็นเพราะ Win xp(เดิมลง 2008 SP3) พอเปลี่ยนเป็น 2008 Cool V3 ลงเสียงดังกระหึ่มเลยครับ ท่านที่มีปัญหาต้องลองหลายๆประเด็นครับ (ขอบคุณท่านๆที่ให้คำแนะนำครับ)

Comment

Originally posted by vpkd-kp View Post
                        ผมเจอสาเหตุแล้วครับ เป็นเพราะ Win xp(เดิมลง 2008 SP3) พอเปลี่ยนเป็น 2008 Cool V3 ลงเสียงดังกระหึ่มเลยครับ ท่านที่มีปัญหาต้องลองหลายๆประเด็นครับ (ขอบคุณท่านๆที่ให้คำแนะนำครับ)
                        cool 2008 v3 มันก็ sp3 นี่นา...

Comment

ใช่ครับ แต่มาจากต่างที่กัน (ผมไม่แน่ใจว่าแผ่นที่ใช้ลงตอนแรกมีปัญหาตรงไหนครับ ลง Drivers ได้ปรกติแต่ไม่มีเสียง)

Comment

ยังไม่ได้อยู่ดีครับ
                            สงสัยบอท์ดจะไปแล้ว
                            ขอบคุณ จขกท ด้วยครับ

Comment

Working...
                            X