overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ช้วยแนะนำทีครับกำลังจะซื้อคอมใหม่งบประมาน 40-50kครับ

OverclockZone Member DevilP's Avatar

Default ช้วยแนะนำทีครับกำลังจะซื้อคอมใหม่งบประมาน 40-50kครับ

ผมอยากใด้ x48 แต่ไม่รู้จะเอาตัวใหนดี

1.RamPage Extreme
    2.RamPage Formula
    3.MAXIMUS II Formula ตัวนี้รู้สึกว่าจะเป็น p45 แต่ราคามันพอๆกับ 2 ตัวบนเลยครับ เลยงงๆ ว่า มันจะดีกว่าหรือแย่กว่ายังไง
    หรือมีตัวใหนดีกว่าราคาหน้าเล่นคุ้มค้ากว่าแนะนำด้วยนะครับ
    (ไม่เอาของ MSI นะครับ เข็ดแล้ว)

CPU ผมไม่รู้เรื้องเลยครับตามไม่ทัน แนะนำด้วยครับ
    เห็นเพื้อนบอกมาว่าตอนนี้ ตัว Q ดีสุดแต่ไม่รู้ว่าอันใหนดี(มันก็คงงูๆปลาๆเหมือนผม)

GRAPHICS CARD
    ผมดูอยู่ 2 ตัวครับ
    EVGA GTX260 CORE 216 Super Clock
    EVGA GTX260 CORE 216
    ราคาต่างกันประมาน 500 มั้งครับไม่รู้ว่ามันดีต้างกันเยอะป้าว

Ram ผมก็ไม่ค้อยรู้เรื้องอ่ะครับ แต่อยากใด้ DDR3 4G ครับ(ตามไม่ทันเหมือนกัน)
    ฟังติดหูมาตั้งแต่เด็กว่า kington กับ corsare มันดีที้สุด(ไม่รู้ตอนนี้ยังจิงอยู่ป้าว)
    เห็นที้ร้านแนะนำ GG ไรนี้มาอ่ะครับไม่รู้ว่าดีป้าว ผมจำชื่อไม่ใด้

harddisk ขอซัก 500-1TBครับ
    ขอ UPS กับ PSU ด้วยนะครับใช้แบบใหนดี

ใครมีตัวใหนอะไรที้ดีว่าหน้าเล่นกว่าสมราคากว่า ช้วยแนะนำด้วยนะครับ

ป.ล ขอแนะนำทีมงาน overclockzone นิด 1 นะครับตอนสรุป review ช้วยฟันธง ไปเลยใด้ไมครับว่า เออไอตัวนี้มันดีจิงๆ ราคาคุ้มค้า หรือหน้าเล่น อะไรก็ว่าไป ผมว่า สรุปมันดูจะกว้างมากไปหน่อย เหมือนเอาใจคนขาย คนซื้ออย่างผม ตัดสินใจไม่ค้อยถูก

thx กิ้วทุกคนมากนะครับท่ามาช้วยกันจัด spec ให้ผม
    Last edited by DevilP; 4 Nov 2008 at 11:22:11.

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

เอางี้ครับ ใช้ทำอะไรเหรอครับ

บร์อดมันแพงไป

OverclockZone Member CannibalPremier's Avatar

ราคาบอร์ดกับงบมันไม่คุ้มกันเลยครับ

OverclockZone Member jame1324's Avatar
    กันทรลักษ์ ศรีสะเกษ

เงินเยอะไปคับ ใช้ไม่หมดเอามาให้ผมกะได้นะ

OverclockZone Member DevilP's Avatar

ผมใช้ทำงาน ออกแบบบ้านครับตกแต่งพายใน เล่นเกม นิดหน่อย ทำ web เยอะครับตอนที้เอารูปมารวมกันให้ show render มันนานมากครับเลยอยากจะเปรียนคอม

to...jame1324 ไปขอทักสินดีกว่าครับ ผมใช้ทำงานไม่ใด้มาโชเกรียนครับหรือโชว่ารวยครับ

มะกี้ไปเห็น P6T deluxe มาครับ จะไปเล่นตัวนันเลยดีป่ะครับแล้วงบมันจะบานปลายมากป้าวครับ ช้วยแนะนำที
    ผมไม่ใด้ ติดตาม เรื้องคอมมานานมากแล้วครับตั้งแต่ซื้อเครื้องที้ใช้อยู่ K8N-Diamond Plus
    แนะนำด้วยนะครับ

(ถึงคนที้จะมาปั้มริป ผมไม่อยากอ่านอ่ะเสียเวลา ตอบมากตอบน้อยไม่เกี่ยวหรอกครับ ขึ้นอยู่กับว่าไอที้พวกคุณๆตอบมานี้มันช้วยคนอื้นใด้มากแค่ใหน)

ขอถามเพิ้มอีกนิด ท่าเกิดว่าผมจะรอเอาตัว core i7 กับเจ้า x58 นี้ต้องรอนานแค่ใหนหรอครับ
    เพราะเครื้องที้ผมใช้อยู่ยังเซ็งจนถึงวันนี้ คือ ผมใช้ K8N diamond PLus มันเป็นของ socket 939 พอซื้อปุปอีก ไม่เกิด 1 เดื้อน AM2 ออกมาเลยครับแล้วราคา 939ผมมันไม่ลดลงซะเลย ที้ผมเซ็งไม่ใช้ว่า มีของใหม่ออกมาหรอกนะครับ มันเป็นเพราะผม upgrade มันไม่ใด้หรือใด้ก็ราคาแพงมากๆ เช่น ram ของผมเป็น DDR1(หายากอีก) AM2 เป็น DDR2 ราคาและความเร็วต้างกันเยอะมากๆถูกและดีกว่า
    CPU AM2 ถูกว่าและเร็วกว่า เหมือนกับเอาเงินไปทิ้งเป็น 10k ผมเลยคิดว่าคอมเครื้องนี้ขอทีเดียวยาวๆเลยครับและรองรับอนาคตสามารถ upgrade ใด้ในราคาที้ถูกลง
    ช้วยแนะนำที้นะครับ

OverclockZone Member CannibalPremier's Avatar

Intel Core2 Quad Q9550 11,620
    ASUS P5Q3 Deluxe/WiFi-AP 7,920 รับ DDR3 แน่นอนครับ
    GSkill DDR3 F3-10600CL9D-2GBNQ (1GB x 2) x2 5,800
    WD Caviar Black 1TB 1 TB SATA II 32MB NCQ 6,150
    POWER COLOR HD4830 4,890 ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ใช้ตัวนี้ก็หรูแล้วครับ
    DVD 800
    iCute TiTaNium 650W 2,390
    CASE 1,000
    LCD 22'' LG FLATRON W-2252TQ 7,690

= 48,260

ส่วนที่เหลือ UPS ครับ ผมเลือกไม่เป็นรอท่านอื่นครับ

OverclockZone Member vorakit1's Avatar
    นวนคร ลำลูกา ไฮเทค

หมายเลข 1 x48 ดีก่า ถ้าเอาไป sli ถ้าไม่ p45 ก็พอครับ

thx กิ้วมากครับ CannibalPremier
    แต่ว่าเห็นคนใน web นี้ไปซื้อ ASUS P5Q3 Deluxe/WiFi-AP บอกว่าปันหาเยอะ
    พอจะมีตัวอื้นแนะนำปาวครับ
    จอไม่เอาครับผม มีแล้ว
    แล้วคอมชุดนี้สามารถ upgrade ต่อใด้ป้าวครับ
    บางคนบอกให้รอ i7 เอายังไงดีครับนี้
    แนะนำต่อทีนะครับ
    Last edited by DevilP; 5 Nov 2008 at 12:21:34.

ถ้างบเยอะขนาดนี้ ไม่รีบมากรอ i7 ก็ไม่เสียหลายครับ

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

อุอุ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Core i7 ออกกลางเดือนนี้ครับ แต่ไม่รู้ว่างบพอมั้ย

ขอบคุณมากครับทุกคน ท่าราคามาแล้วช้วย update ให้ทีนะครับหรือท่าไม่เป็นการลบกวนมาก PM มาก็ใด้ครับผม
    ผมคิดว่าผมรออีกหน่อยดีกว่า เดียวจะเหมือนเจ้า 939 ของผม

OverclockZone Member favoritesghz's Avatar

แอบจด จ๊ะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by vorakit1 View Post
    หมายเลข 1 x48 ดีก่า ถ้าเอาไป sli ถ้าไม่ p45 ก็พอครับ
    ทั้งคู่ Sli ไม่ได้ครับ CF เท่านั้นครับ
    Quote Originally Posted by DevilP View Post
    thx กิ้วมากครับ CannibalPremier
    แต่ว่าเห็นคนใน web นี้ไปซื้อ ASUS P5Q3 Deluxe/WiFi-AP บอกว่าปันหาเยอะ
    พอจะมีตัวอื้นแนะนำปาวครับ
    จอไม่เอาครับผม มีแล้ว
    แล้วคอมชุดนี้สามารถ upgrade ต่อใด้ป้าวครับ
    บางคนบอกให้รอ i7 เอายังไงดีครับนี้
    แนะนำต่อทีนะครับ
    Q9550 11900
    ASUS P5QL-E 3600
    RAM GEIL 2Gx2 2100
    DVDRW HP 900
    HDD 640G WD AAKS 2800
    CASE C5 2000
    VGA GF9600GT4000
    PSU ICUTE 650W 2300

พอแล้วครับ แค่นี้ ทำมาหากินได้แล้วครับแรงกว่า เครื่องที่บริษัทเพื่อนผม 10 เท่า เพื่อผมก็เปิดบริษัทออกแบบภานในเหมือนกัน ยังใช้แค่ E2200+ GF8600GT เองครับ

Bookmarks

Bookmarks