Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ Printer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ Printer

คือว่า อยากได้ปริ้นเตอร์ตัวใหม่สักตัวครับ ตัวเก่าHP3745 รุ่นดึกดำบัล เลยอยากเปลี่ยน

ช่วยแนะำนำหน่อยครับ ว่าตัวไหน คุณภาพดี+ราคาเหมาะสม

เอาไว้ใช้งานเล็กน้อยครับ ปริ้นงาน อื่นๆงานทั่วๆไป เอาไว้ใช้ตอนเรียนด้วยคับ

ขอแบบเสียงไม่ดังนะครับ+สีออกมาไม่เพี้ยนหรือออกมาสดๆหน่อย

งบประมาณ+- ไม่เกิน 3พันบาทคับ

canon ip1980+tank เลยครับ ที่พันทิพย์ขายรวมติตtank ด้วย 2000 ครับ เครื่องอย่างเดียวน่าจะประมาณ 1200
    ความละเอียด 4800x1200 dpi
    A4, A5, B5, Letter, Legal

Comment

แล้วใช้หมึก ยี่ห้อ/รุ่นไร หลอครับ เวลาหมึกหมดต้องเปลี่ยนอะไรพวกนี้ ลำบากไหมครับ

ผมกะว่าจะซื้อราวๆ ปีใหม่ มันจะตกรุ่นไหมครับ เพื่อมีดีกว่านี้

พอดีได้เงินตอนปีใหม่ 55+

Comment

T11 ไปหมึกแท้ไม่แพ้ ใช้งานเล็กน้อยไม่ต้องติด tank หลอกครับ

Comment

ใช้ HP ต่อเถอะครับ ผมว่าทนสุดแล้ว

Comment

Originally posted by winzero View Post
            แล้วใช้หมึก ยี่ห้อ/รุ่นไร หลอครับ เวลาหมึกหมดต้องเปลี่ยนอะไรพวกนี้ ลำบากไหมครับ

ผมกะว่าจะซื้อราวๆ ปีใหม่ มันจะตกรุ่นไหมครับ เพื่อมีดีกว่านี้

พอดีได้เงินตอนปีใหม่ 55+
            ip1980+tank เวลาหมึกหมด ก็ไม่ต้องไปเปลี่ยนตลับหมึกให้วุ่นวาย แพงเปล่าๆครับ เติมหมึกง่ายๆครับ แค่ซื้อหมึกเป็นขวดมาซักขวดละ 100 cc.ก็ได้ครับ เปิดจุกtank แล้วเทหมึกลงไป แถมประหยัด อีกหลายเท่าเลยครับ วิธีเทหมึก ก็ถามคนขายได้เลยครับ แต่ปกติ ก็ปิดจุกข้างนึง แล้วเปิดจุกอีกข้าง ค่อยเทลงไป ส่วนยี่ห้อน้ำหมึก จริงๆก็ใช้ได้ทุกยี่ห้อนะครับ แต่ก็เลือกยี่ห้อดีๆก็ได้ครับเพื่อหัวพิมเราด้วย แนะนำ comax ก็ได้ครับเพราะผมก็ใช้อยู่

Comment

คับขอบคุณครับ พอดีอยุ่ ตจว. ด้วย ถ้าไม่มี เด่วค่อยสั่งซื้อที่ พันทิพย์ครับ

ผมพิมพ์ น้อยครั้ง สัปดาห์ละ 1-2 ครั้งเองครับ บางคนแนะนำบอกว่า ถ้าพิมพ์งานน้อยไม่จำเป็นต้องมี tank
              เอาพวกหมึกแท้ เติมทีหลังดีกว่า

ยังไงดีเรา ชักงง สับสนน
              Last edited by winzero; 5 Nov 2008, 13:30:24.

Comment

เรื่องตัวเครื่องผมไม่กังวลมากคับ

แต่ของ ราคา น้ำหมึก นี้ดี ตัวเครื่องprinter ราคาถูก แต่ราคาหมึก ดันแพงกว่างี้ตอนหมึกหมด ยังงี้ก้ไม่ไหวนะคับ
                หมึกแท้ที่แยกสีได้ กับติดtank ราคาอันไำหนมันจะถูกกว่า เวลาเปลี่ยน

Comment

^^ ดันครับ
                  ขอแบบ เวลาเปลี่ยนน้ำหมึก แล้วไม่ลำบากไม่แพง กลับมาใช้งานได้ หมึกไม่ตัน

2พันคับ

Comment

Originally posted by winzero View Post
                    ^^ ดันครับ
                    ขอแบบ เวลาเปลี่ยนน้ำหมึก แล้วไม่ลำบากไม่แพง กลับมาใช้งานได้ หมึกไม่ตัน

2พันคับ
                    ที่ผมแนะนำให้ติตtank เพราะ เวลาเติมหมึกง่ายครับ คล้ายๆเวลาเราน้ำหมดขวดเราก็รินใส่ให้มันเต็ม เวลาปริ้นหมึก็จะดูดไปเองครับ แค่ช่วงแรกที่ซื้อมาเราอาจยังไม่ชิน บางคนอาจบอกว่าถ้าติตtank ไม่พิมบ่อยหัวอาจตัน อันนี้ผมว่าถ้าเราใช้น้ำหมึกยี่ห้อดีๆหน่อยๆ มันไม่ตันง่ายๆหรอกครับ เลือกยี่ห้อพวก ดังๆอย่างcomax, inkman ขวดนึง 100CC ประมาณ 200กว่าบาท อาจแพงกว่ายี่ห้อทั่วไป แต่ผมว่าใช้ดีนะครับ 100CC ถ้าไม่ค่อยได้ปริ้น-อาทิตย์นึงปริ้น2-3แผ่น อาจอยู่ได้เป็นปีเลยล่ะครับ

Comment

คับ ขอบคุณท่าน wes borland มากครับที่มาช่วยตอบ

ผมจะซื้อราวๆปลายเดือนมกราคมแหละครับ เด่วถ้าม่ายมีแถวบ้านจะให้เค้าสั่งมาให้

Comment

Originally posted by wes_borland View Post
                        ที่ผมแนะนำให้ติตtank เพราะ เวลาเติมหมึกง่ายครับ คล้ายๆเวลาเราน้ำหมดขวดเราก็รินใส่ให้มันเต็ม เวลาปริ้นหมึก็จะดูดไปเองครับ แค่ช่วงแรกที่ซื้อมาเราอาจยังไม่ชิน บางคนอาจบอกว่าถ้าติตtank ไม่พิมบ่อยหัวอาจตัน อันนี้ผมว่าถ้าเราใช้น้ำหมึกยี่ห้อดีๆหน่อยๆ มันไม่ตันง่ายๆหรอกครับ เลือกยี่ห้อพวก ดังๆอย่างcomax, inkman ขวดนึง 100CC ประมาณ 200กว่าบาท อาจแพงกว่ายี่ห้อทั่วไป แต่ผมว่าใช้ดีนะครับ 100CC ถ้าไม่ค่อยได้ปริ้น-อาทิตย์นึงปริ้น2-3แผ่น อาจอยู่ได้เป็นปีเลยล่ะครับ
                        เห็นดัวยอีกเสียงครับ แต่ผมมีความเห็นว่า Canon ดีกว่าคุณติด tank ไม่ใช้สัก 15 วันนี้ไม่ตันแน่ เพราะหัวพิม เขาใหญ่มาก tankผมใช้ MASTER TANK(ตัวtankเป็นอคริลิดแข็ง จะทําให้แรงดันอากาศคงที่ตลอดหมึกไม่ขาดตอน) หมึก 100 cc.ขวดละ 150 บ.และหมึกของเขาแยก ยี่ห้อ ไม่ปนกัน ลองดูครับ..

Comment

จากที่อ่านๆมา เชียร์ IP1980 ครับ ถ้าไ่ม่คิดติด tank เติมหมึกไปเลยชิวๆ ตลับเสียก็เปลี่ยนใหม่เครื่องก็ใช้เครื่องเดิม พิมพ์ไม่บ่อยตรงนี้ไม่น่ามีปัญหา เสียงก็ค่อนข้างเงียบและมีโหมดเงียบโดยตรง แต่มันติดอยู่ที่สีมันไม่ค่อยสดนี่สิ หรือสี Drop ถ้าเทียบกับ epson แล้วคนละแนว ทางโน่นเค้าจี้ดครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับหมึกที่เติมด้วยคับ ที่สำคัญ canon ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่อง Feed กระดาษ เครื่องเก่าๆ 2-3 ปียังดูดดีอยู่เลย ไม่เหมือน ...

ขอบคุณ ท่าน Red devil tr มากครับที่ช่วยสนับสนุน อิอิอิ

Comment

Originally posted by master_tank View Post
                            จากที่อ่านๆมา เชียร์ IP1980 ครับ ถ้าไ่ม่คิดติด tank เติมหมึกไปเลยชิวๆ ตลับเสียก็เปลี่ยนใหม่เครื่องก็ใช้เครื่องเดิม พิมพ์ไม่บ่อยตรงนี้ไม่น่ามีปัญหา เสียงก็ค่อนข้างเงียบและมีโหมดเงียบโดยตรง แต่มันติดอยู่ที่สีมันไม่ค่อยสดนี่สิ หรือสี Drop ถ้าเทียบกับ epson แล้วคนละแนว ทางโน่นเค้าจี้ดครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับหมึกที่เติมด้วยคับ ที่สำคัญ canon ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่อง Feed กระดาษ เครื่องเก่าๆ 2-3 ปียังดูดดีอยู่เลย ไม่เหมือน ...

ขอบคุณ ท่าน Red devil tr มากครับที่ช่วยสนับสนุน อิอิอิ
                            พูดตามความจริงครับ ดีก็ว่าดี ไม่ดีกว่าว่าไม่ดีพูดตรงฯครับ..อิอิ

Comment

Working...
                            X