Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E + เคสใส มีปัญหาช่วยที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E + เคสใส มีปัญหาช่วยที่ครับ

คือด้นหน้าเคสใสมันจะมี ที่ต่อลำโพงกับmicrophone ที่อยู่ด้านหน้านะครับ คือผมต่อสายเข้าไปที่mainboard โดยดูตามคู่มือ แต่ที่ตัวสายที่โยงมาจากด้านหน้า มันมีตัวหนังสือบอกตามหัวต่างๆ คือ Line out L , Line out R , Mic in L , Mic in R แล้วก็ Gnd แต่ก็ไม่ตรงกับในคู่มือ mainboard แต่ผมก็เดาๆไปแต่ลองเสียบหลายแบบแล้วแต่ก็เสียบหูฟังกับไมค์ ไปก็ไม่มีเสียงหรือmicrophone พูดไปไม่มีเสียงเข้า แต่ถ้าเสียบด้านหลังก็ใช้ได้ปกติ ใครใช้ เคสใส ตัวที่มีพัดลม5ตัว แล้วใช้ที่เสียบสายหูฟังด้านหน้าได้ช่วยที่ครับทำมานานแล้ว ขอคุณล่วงหน้าครับ

ผมก็ต่อไม่เป็น ฮาๆ ส่วนใหญ่สายด้านหน้ามันจะมีให้ต่อ 8 เส้น แต่คู่มือบอร์ด ใช้ 9 แถมสาย AGND มี ซะ 2 เส้น ไม่รู้จะเสียบยังไงเลย - -'' ใครรู้วิธีต่อช่วยบอกทีครับ

Comment

ลองเสียบไล่สายไฟดูใหม่นะครับ

Comment

มันบอกว่ายังไงบ้างละครับ ระหว่างบนบอร์ด
        กะบนสายไฟของเคส ไล่มาให้ดูนิดนึงครับ !!

ปกติ มันเป็นแบบ เสียบหูฟัง แล้วจะไปตัดลำโพงออก(Line Out หลังบอร์ด) ครับ เหมือนเครื่องเสียงบ้านอ่ะ เสียบหูฟัง ตัดลำโพง

Comment

[QUOTE=Zepherous;281629]มันบอกว่ายังไงบ้างละครับ ระหว่างบนบอร์ด
          กะบนสายไฟของเคส ไล่มาให้ดูนิดนึงครับ !!

ปกติ มันเป็นแบบ เสียบหูฟัง แล้วจะไปตัดลำโพงออก(Line Out หลังบอร์ด) ครับ เหมือนเครื่องเสียงบ้านอ่ะ เสียบหูฟัง ตัดลำโพง[/QUOTE

อันนี้คือรูปที่ผมเสียบใว้ที่เมนบอร์ด กับรูปที่คู่มือประกอบครับลองดูให้หน่อยว่าผิดยังไง
          http://www.uploadtoday.com/download....7fb845c7839d5d

Comment

สาย GND ใช้เส้นเดียวพอครับ

Comment

Working...
            X