Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของPSUช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของPSUช่วยทีครับ

เมนบอร์ดที่มันใช้ไฟแบบ 24 pin

แล้วPSUของเรามีช่องเสียบแค่20pinอะ

จาต้องเปลี่ยนปะ แล้วไอpsuยี่ห้อDelux

450Wมันมีแบบ24pinเปล่าอะไม่มีตังซื้อใหม่อะดิ

เหนแพงๆทั้งนั้น

เท่าทีผมรู่นะ(ไม่รู้มั่วป่าว) ถ้าบอร์ดเราช่องต่อไฟเป็น20pin เอาPSUที่เป็น24pinมาใช้ได้
    มันจะแยกหัวอีก4pinไว้ต่างหาก เผื่อต่อกับบอร์ดที่เป็น20pin(บอร์ดรุ่นเก่าๆ)

ส่วนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ ข่องเสียบไฟจะเป็น24pin เอาPSUที่เป็น20pin มาเสียบคงไม่ได้มั้งครับ
    ไม่รู้ว่ามันจะมีหัวแปลงอ๊ะป่าว

ส่วนDelux 450 น่าจะมีหัว 24pinนะครับ ถ้าผิดพลาดก็ขออภัย ^^

Comment

Originally posted by อั้ม View Post
      เมนบอร์ดที่มันใช้ไฟแบบ 24 pin

แล้วPSUของเรามีช่องเสียบแค่20pinอะ

จาต้องเปลี่ยนปะ แล้วไอpsuยี่ห้อDelux

450Wมันมีแบบ24pinเปล่าอะไม่มีตังซื้อใหม่อะดิ

เหนแพงๆทั้งนั้น

ไม่ต้องซื้อ PSU ใหม่หรอกครับ ทำแบบผมได้เลยครับ
      ซื้อ สายแปลงไฟ 20 > 24 เสียบเข้าได้เลย ตัวละ 30-50 ฿ เอง ถูก ๆ
      ผมก็ใช้อยู่ กับ บอร์ด ASUS ครับ PSU ผมมันเป็น 20 pin เหมือนกัน
      ไช้ได้ไม่มีปัญหาครับ ใช้มา ปีหนึ่งแล้ว ลากกระจายเลย

Comment

Working...
      X