overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ส่งซ่อม0อะไหล่ที่เปลี่ยนให้ใหม่หรือเก่าครับ

Default ส่งซ่อม0อะไหล่ที่เปลี่ยนให้ใหม่หรือเก่าครับ

0เอเซอร์ครับ เปลี่ยนเมนบอร์ดมาแค่วันเดียวเครื่องดับเฉยเลย อาการแรกที่ส่งซ่อมคือบางทีเปิดไม่ติดต้องถอดถ่านใส่ใหม่ ทาง0เปลี่ยนเมนบอร์ดให้ พอเอากลับมาสังเกตุช่องเสียบต่างๆ ดูมีสนิมจับ ไม่รู้ว่าดูตรงนี้ได้ไหมว่าใหม่หรือเก่า พอเล่นไปซักพักเครื่องดับเปิดยังไงก็ไม่ติดยิ่งกว่าอาการแรกที่ส่งซ่อมอีก ต้องยกไป0ใหม่ เซ็งเลย ถ้าเอาของเก่ามาใส่เราจะโวยได้ไหมครับ

สัดไม่มีคนตอบ *** ตั้งเหี้นไรก็ไม่ตอบ ***

บอร์ดเชี้ ยยยยยยยยยย

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ใจเย็นดิพี่น้อง - -"

ส่วนไอ่เรื่องของเก่าเอามาเปลี่ยนกะของของเราที่เสีย ผมก็โดนมา เข้าใจว่าเอาของที่ซ่อมแล้วพอใช้ได้เอามาให้เราแทน
    ผมก็ไม่ทราบนะ แต่เคยมีคนพูดถึงอยู่เหมือนกัน

แต่ว่าเป็นเครื่องตั้งโต๊ะนะ(เมนบอร์ดASUSประกัน Dcom) ส่วนโน๊ตบุ๊คผมไม่รู้

ผมก็ไม่รู้ทำไงอ่ะเปลี่ยนมามันใช้ได้ แต่ว่าสวิตซ์มันไม่ค่อยดี ก็ทนๆใช้ไปถึงทุกวันนี้

ตอนแรกจะเอาไปส่งคืนอีกรอบล่ะ แต่ว่าต้องใช้เครื่องเลยปล่อยเลยตามเลย

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

Quote Originally Posted by attaphan View Post
    สัดไม่มีคนตอบ ************ ตั้งเหี้นไรก็ไม่ตอบ ************
    เกรียนเริ่มออกอาละวาดกินไก่แล้วครับพี่น้อง

จะพิมพ์อะไรหัดใช้สมองคิด ไม่ใช่่เอาหัวแม่เท้าหรือส้นเท้าคิดแบบนี้ กระดานสนทนานะครับไม่ใช่ KFCสั่งปุ๊บจะได้ปั๊บ
    Last edited by ok.chok; 5 Nov 2008 at 01:32:06.

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

Quote Originally Posted by attaphan View Post
    บอร์ดเชี้ ยยยยยยยยยย
    ขออีกทีครับอารมย์ค้าง
    สงสัยเอาหัวแม่เท้าคิดจริงๆ

OverclockZone Member

555บอกไปเลยดิว่าเอานิ้วหัวแม่teenคิด555

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

ไปถามแมวดิไป๊ จะได้ตอบได้ไวๆ

ก๊ากกกกกกกกกกก

OverclockZone Member 0894936393's Avatar

โง่ แล้ว ไม่ เจียม เน้อ

OverclockZone Member vampires102's Avatar
    ห้างซีคอน สแควร์ ร้าน Neo_Computer ชั้น B1

ทำตัวไร้สาระ มากเลยนะครับ

สงสัยตอนเด็กๆไม่ได้เรียน วิชา สลน. <<<<รู้จักหรือเปล่าก็ไม่รู้ ถ้าคุณอายุ31จริงต้องรู้จักวิชานี้ตอนประถม

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

อย่างว่าละครับ เด่วนี้อินเตอร์เน้ตใช้กันง่ายแล้วทั่วถึงเหลือเกิน เกรียนเลยเต้มไปหมด

OverclockZone Member ohm123's Avatar

ปกติเขาจะเปลี่ยนอะไหล่ไม่ว่าเก่าหรือใหม่จะเน้นให้ใช้งานได้ดังเดิมครับ ส่วนใหญ่จะไม่ได้เน้นว่าต้องของใหม่ครับ อาจเป็นของเก่าที่มีประสิทธิภาพเทียบเท่าตัวเดิมที่เอาไปซ่อมก็ได้ครับ ส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้ทั้งนั้นครับ

แต่ของlenovoไบออสพังเปลี่ยนผมได้บอร์ดใหม่ครับ เพราะกรณีผมเขาซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยนเลยซึ่งไม่มีสต็อคเอาไว้ต้องรอสั่งจากนอกอย่างเดียวครับ ได้บอร์ดใหม่แต่เสียเวลาเคลมเป็นเดือนครับ

ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks