Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีซื้อเครื่องใหม่ ช่วยติชมทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีซื้อเครื่องใหม่ ช่วยติชมทีคับ

CPU AMD AthlonX2 4800+
    M/B ALiveNF6P-VSTA
    RAM Corsair XMS2 1Gb Bus 800 x2
    HDD Seagate 250GB
    VGA GAINWARD 9800GT
    Power Supply TSUNAMI 580 Watts (วัตเทียม)

ยังเหลือเคส กำลังเก็บตังซื้อเคสอยู่คับตอนนี้

แจ่มเป็ด

Comment

PSU ไม่ค่อยสมราคาVGAเลยอะ

Comment

แหม ไม่ให้ความสำคัญpsu เลยอะ เหมือนขับรถเบนซ์แต่นั่งกินก๋วยเตี๋ยวข้างทาง เป็นผมนะไม่กล้าเอาของดีๆไปฝากชีวิตไว้กับpsuแบบนี้หรอกครับ

Comment

กำลังดี สำหรับ psu เราใช้ dtech วัตต์เทียม ไม่รู้คุณภาพใกล้เึคียงกันรึปล่าว รู้แต่จ่ายไฟไฮเปอร์ จ่ายสูง จ่ายต่ำ ไม่ค่อยนิ่งแต่ก็ใช้งานได้ปกติดีครับ

Comment

เปิดแล้ว ไม่ดับ ราคาเท่าไร ก็เท่ากันหมดครับ ก็คือมันใช้ได้ ครับ

Comment

ของเพื่อน x2 6000+/4850 icq turbo/1 hhd/ 1 dvd. power เป็น 450 w ของติดเคสdelux MG432 ไปไม่รอดครับ ประกอบมาได้2-3 วัน ถ้าโหลดเกมส์หนักๆ ดับเลยครับพี่น้อง 55+เลยจะไปสอย 650w.ของicute ละพรุ่งนี้

Comment

อยากชมว่า จขกท หล่อมั๊ก

Comment

ลากๆๆๆๆๆเลยครับ หรือ ข่มขืนมันดี อิ อิ

Comment

เพาเวอร์ดูสติกเกอร์แล้วมันบอก จ่ายไฟประมาณ 533 Watts นี่ละคับ (ไม่กลัวดับเท่าไหร่คับประกัน L/T คับ VGA กับ Ram CPU 5 ปี M/B 3 ปี)

ลากแล้ว core เดิม 600 เป็น 650 Shader เดิม 1500 เป็น 1625 Memory เดิม 900 เป็น 1000
                    ยากลากไปไกลกว่านี้อยู่กลัวเปิดไม่ติด

อุณหภูมิ 43 องศา O กับไม่ O อุณหภูมิไม่ต่างกันเลย

Comment

psu ดีๆ หรอ....ผมลืมไปนานแระ...

ตัว 2หมื่นกว่าก็เคยใช้นะ.....ก็เฉยๆ...

เวลาเลือกก็เผื่อ Watts ไว้สักนิดก็ดี ยี้ห้อไหน ก็ ไช้ได้...

แล้วคิดว่า psu แพงๆ มันผลิตกันที่โรงงานไหนละ.....

แล้วแต่ครับ...บางที ของแพง มันอาจทำให้ อวดชาวบ้าน ได้....มันเท่ครับ...
                      Last edited by FREEDOMX; 5 Nov 2008, 20:24:23.

Comment

ใช้ได้ก็พอแล้วครับ..

Comment

Working...
                        X