Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cross fire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cross fire

คือตอนนี้ผมใช้ พลังสี 4850 อยู่อ่ะครับรุ่นเดิมๆ ไม่ oc แล้วคือไม่ค่อยพอใจ
    อยากจะ Crossfire มันซะ
    จะเอาไปจับกับ HIS turbo iceQ4 4850 ได้ไหมครับ แล้วถ้าได้ M/B ควรเปลี่ยนเป็นอะไรดีที่คุ้มที่สุดอ่ะครับ ตอนนี้ใช้ M3A อยู่มัน CF ไม่ได้แน่ ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

แล้วขอถามอีกอย่างคับถ้าใช้ abit ax78 จะ crossfire ได้เต็มประสิทธิภาพ 16x-16x ป่าวครับหรือว่า slot ที่ 2 ช้ากว่า

Comment

16x กับ 4x ครับ

ส่วน CFก็ได้อยู่แล้วครับ

ส่วนบอร์ดคุ้มๆ็ลองมอง K9A2-CF / DFI LP DK 790FX แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ลองเอามาครอสก่อนดีกว่าครับถ้าผลน่าพอใจแล้วอาจจะไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้

Comment

Originally posted by eXzato View Post
        16x กับ 4x ครับ

ส่วน CFก็ได้อยู่แล้วครับ

ส่วนบอร์ดคุ้มๆ็ลองมอง K9A2-CF / DFI LP DK 790FX แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ลองเอามาครอสก่อนดีกว่าครับถ้าผลน่าพอใจแล้วอาจจะไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้
        ทั้ง 2 ตัวนี่ 16x-16x รึป่าวคับ

Comment

Originally posted by antineo View Post
          ทั้ง 2 ตัวนี่ 16x-16x รึป่าวคับ
          16X-16X ทั้งคู่ครับ แต่ 790FX M2RS จะมี PCI-E ให้ 3 ช่อง

Comment

2600XT DDR4 x3 CFX เหรอครับ อิอิ

Comment

ขายแล้วเล่นพลังสี 4870 แรม 1gb ไม่เวิร์คกว่าเหรอท่าน ผมว่าตัดปัญหาและประหยัดไฟได้แยะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                2600XT DDR4 x3 CFX เหรอครับ อิอิ
                ไม่ได้ใช้แล้วครับพี่ คิดอยู่ว่าจะปล่อยดีป่าว

Comment

Working...
                X