Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำ ทำไมอยู่ๆ ลำโพงผมจาก Stereo มันกลายเป็น Mono ไปอ่ะครับ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำ ทำไมอยู่ๆ ลำโพงผมจาก Stereo มันกลายเป็น Mono ไปอ่ะครับ -*-

งงมากๆเลยครับ ตอนแรกผมเสียบลำโพงไปก็แมร่งเป็น Stereo ดีๆอ่ะครับ ใช้Realtek HD Audio Manager ที่แถมมากะแผ่นเมนอร์ดลองดู

มันก็ดังข้างขวาแล้วก็ข้างซ้าย ก็ ถูกต้องอ่ะครับ

แต่วันนี้ผมได้ หูฟังมาแล้วผมก็เลยวุ่นหน่อยใส่แจ๊ค 2 หัว นั่งปล้ำอยู่ตั้งนานครับ ไปๆ มาๆกลายเป็น Mono ไปแล้ว คือมันไมได้เป็นเสียงซ้ายขวาแล้วอ่ะครับ ดังทีเดียว 2 ข้างเลย กำ -*-

ตอนแรก็นึกว่าเพราะหูฟังใหม่ผมก็เลยถอดออกหมดใส่แต่ลำโพงก็ยังคงเปนโมโนอีก เล่นเอาผมงงเลยอ่ะครับ

ใน Com ผมก็ไมได้เซทไรเลยอ่ะครับ แค่ถอดเข้าถอดออกหัวแจ๊คแค่นั้นเอง -*-

ขุดๆ

Comment

ลองลบ แล้วลงไดรฟเวอร์ ซาวด์ ดูคับ (ผมก็เคยเป็น แต่เป็นอาการประมาณว่า มันตัดเสียงร้องตลอดเวลาอะคับ ได้ยินแต่เสียงดนตรี กดปิดเปิด ฟังก์ชั่นนี้ก็ไม่หาย เลยลงใหม่แล้วก็หาย)

Comment

อ่า จาลองทำดูครีบ ได้ไงเด่วมาบอก

Comment

ง่า ลองลบ Driver แล้วลงใหม่แล้วก็ยังเหมือนเดิมอ่าคับ T-T

แบบนี้เล่น Special Force หรือพวก Counter ไม่มันส์อ่าดิ แยกเสียงซ้ายขวา ม่ายออก

Comment

ขอขุดอีกทีเหอะครับ ไม่มีคนตอบเลย

Comment

setผิดแหละ

Comment

ลอง เปิด โปรแกรม Realtek HD Audio Manager อย่างที่คุณบอก
                แล้วลองหาที่ เซ็ท ดูครับ คิดว่าน่าจะไปปรับตรงนี้นะ

Comment

ต้องลองเซ็ตดูอ่ะครับ

เซ็ตๆไปพอมานเป็นเสตอริโอแล้ว..มันอาจจะ..

ดังสลับซ้ายสลับขวานะครับ.......^^"

Comment

ครับเปิด Realk HD นั่นแล้วอ่ะครับ แต่ไม่มีคำสั่งไหนให้ปรับเปน Stereo เลยอ่าครับ เคยปรับเปนช่วยหน่อย (จิงๆตอนแรกมันก็เปน Stereo อ่ะครับ อยู่ดีๆ เปน Mono เฉยเลย)

Comment

โทดทีคับ ผมใช้ Realtek Sound Manager อะคับ (ซึ่งของผมก็ไม่มีที่ปรับ เหมือนกันอะคับ -*-)

Comment

ลองถอดสายเสียบไหม่แน่นๆดูจิ

Comment

เสียบแน่นแล้วอ่ะครับ ถ้าไม่แน่มันจะดังข้างเดยีว

Comment

ความเป็นไปได้คือ Jack บน mainbaord เสีย ซึ่งซวยสุดๆ

Comment

ผมก็เป็น หนักใจมาก 5H v2 USB ของผม

Comment

Working...
                              X