Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันไหนดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันไหนดีครับ?

อยากทราบว่า สเปคแบบนี้ ใช้กับ PSU อะไรดี
    M\B: Asrock Alive NF6G-VSTA
    Ram: kingston 3 GB bus 667
    VGA: XFX 9600 GT512 MB
    CPU: AMD athleon x2 5200+ 2.7 GHz ไม่OC
    ฮาร์ดดิส 160 GB 1ตัว
    พัดลมติดเคส 1 ตัว
    DVD-RW 1 ตัว
    CD-ROM 1 ตัว

เพราะผมเคยใช้ DELUX 500W แล้วดับกลางอากาศ
    ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ CPU ผมเลยลองถอดมาทาซิลีโคนใหม่
    แล้วระหว่าง Enermax 460W กับ Raidmax 600W กับ silverstone 500W
    คือร้านที่เชียงใหม่เค้ามีแค่นี้อ่ะครับ icute ไม่มี

บางคนว่า Enermax มีเสียงจี่ๆ มันเป็นปกติของมันรึเปล่า?
    Raidmax เค้าก็ว่าวัตต์ไม่เต็ม ถ้าเอาชัวร์ก็ Enermax ส่วน silverstone นี่ผมไม่รู้แฮะ

1.ใช้กับ PSU ของ Enermax 460W พอมั๊ยครับ?
    2.แล้วแบบไหนเหมาะกับสเปคแบบผมมากที่สุดครับ?

ENERMAX ประกัน 5 ปีครับ ชัว

Comment

ขอบคุณมากครับพี่
      ส่วน silverstone 500W จ่ายเต็มใช่มั๊ยครับ ทำไมไม่ค่อยมีคนพูดถึง
      เห็นมีแต่Enermax
      แต่ผมก็คง เอา Enermax 460W นี่แหละครับ
      พอชัวร์นะครับ

Comment

Originally posted by Redtrumpet View Post
        อยากทราบว่า สเปคแบบนี้ ใช้กับ PSU อะไรดี
        M\B: Asrock Alive NF6G-VSTA
        Ram: kingston 3 GB bus 667
        VGA: XFX 9600 GT512 MB
        CPU: AMD athleon x2 5200+ 2.7 GHz ไม่OC
        ฮาร์ดดิส 160 GB 1ตัว
        พัดลมติดเคส 1 ตัว
        DVD-RW 1 ตัว
        CD-ROM 1 ตัว

เพราะผมเคยใช้ DELUX 500W แล้วดับกลางอากาศ
        ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ CPU ผมเลยลองถอดมาทาซิลีโคนใหม่
        แล้วระหว่าง Enermax 460W กับ Raidmax 600W กับ silverstone 500W
        คือร้านที่เชียงใหม่เค้ามีแค่นี้อ่ะครับ icute ไม่มี

บางคนว่า Enermax มีเสียงจี่ๆ มันเป็นปกติของมันรึเปล่า?
        Raidmax เค้าก็ว่าวัตต์ไม่เต็ม ถ้าเอาชัวร์ก็ Enermax ส่วน silverstone นี่ผมไม่รู้แฮะ

1.ใช้กับ PSU ของ Enermax 460W พอมั๊ยครับ?
        2.แล้วแบบไหนเหมาะกับสเปคแบบผมมากที่สุดครับ?

enermax ไม่จี่ แต่ที่จี่ มัน tagan ถ้าไม่จี่มันของปลอม 555555

Comment

Working...
        X