overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: เกี่ยวกับร้าน Dcom ที่เชียงใหม่

OverclockZone Member panjaponotto's Avatar

Red face เกี่ยวกับร้าน Dcom ที่เชียงใหม่

อยากรู้ว่า ประกันของDcom มันไม่ดีจริงๆหรอคับ ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยละกันคับ

เผอิญว่าพรุ่งนี้จะไปซื้อการ์ดจอตัวใหม่แล้ว ชักไม่แน่ใจ งบ 4000 เนี๊ย เอาตัวไหนดี (ขอเป็นพี่แดงนะ ไม่เอาน้องเขียว คับ )

ปล... 4000 ไม่ขาดไม่เกินเน้อ

OverclockZone Member panjaponotto's Avatar

เอ่อที่ข้างบนนะ ที่ผมจะซื้อน่ะ Asus 3870 ประกันของ Dcom อ่าคับ 3790 บาท เหนว่ามันถูกดี DDR 4 ด้วย

ปล..ช่วยหน่อยคับ

OverclockZone Member champ_korn's Avatar

Dcom ไม่รู้ดีป่าว แต่ Hardware House เชียงใหม่ โอเคนะครับ ผมประกอบเครื่องที่นั่น
    ลองเข้าไปถามหาน้องวิวนะครับ อัธยาศัยดีมาก (ผู้ชายนะ ชื่ออาจคล้ายสาวๆ อิอิอิ)

OverclockZone Member

hardware house อยู่ที่ไหนครับ

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

มันแล้วแต่ดวงนะครับ ถ้าดวงดีก็น่าเคลมแล้วผ่านพ้นไปด้วยดี ส่วนตัวผมอ่าเลี่ยงประกันนี้ไปนานแล้วละ

ชั้นแรกข้าง บันไดเลื่อน อ่ะคับ

ใช่ป่ะ

แล้วตกลงผมจะเอาดีมั๊ยเนี๊ย ชักไม่แน่ใจซะแล้วสิ ว่าแต่ Hardware house อ่า ของมันแพงไม่
    ใช่หรอคับ

ปล..พาดีเอา x1650 Pro DDr3 256mb ไปเคลมที่ Pantip เชียงใหม่(ร้านที่ขายรถของเล่น Tamiya) ตอนนี้ก้อจะเข้า 1 เดือนแล้ว ยังไม่ได้ของเลยคับ มันบอกว่าให้ เอาตัว x1650 DDR2 512mb มาแทน เฮ่อ!!! เจออย่างนี้ละเบื่อไปเลยล่ะ กัวของเคลมละช้าแบบนี้อีก

ปล..อีกที คอมห้องไม่ได้เปิดมาเปนเดือนแย้ว ว่าจะลอง PSU ใหม่ซะหน่อย 555+ ICUTE ซะล่วย

OverclockZone Member janenero's Avatar

จขกท หรือ ใครก็ได้ที่อยู่เชียงใหม่ แนะนำ ร้านราคาถูกหน่อยซิครับ

วันก่อนไปเดินพันทิพย์เจอ XFX 8800GT ลองถามราคา คนเฝ้าร้านเค้าบอก 5990 ค้างไปประมาณ 3 วินาที ก่อนเดินยิ้มๆออกมา

แต่แล้วก็มือใว ไปหยิบ asus 3870 512mb ddr4 ราคา 4200 มาจนได้

เป็นประกันเทพ ไปแล้วครับ Dcom มาตราฐานเดียวกันทุกที่หรือเปล่าเนี่ย
    เมื่อก่อนนี้มีแต่คนอยากได้ Dcom แต่โลกหมุนกลับ เดี๋ยวนี้ถ้าได้ประกันนี้ ต้องวัดดวง
    ค้าขาย วัดกันตรงบริการหลังการขายเนี่ยแหล่ะ ได้ใจลูกค้า ถ้าดีก็บอกปากต่อปาก ไม่ต้องมาโฆษณากันเลย
    แต่ถ้าไม่ถูกใจลูกค้า หยุมหยิม ก็ ต้องเป็นอย่างทุกวันนี้แหล่ะ

พอดีผมไปที่ Cm มาน่ะคับ ร้านที่ผมว่าจะซื้อ อยู่ชั้น 2 ขึ้นบันไดละจะอยู่ตรงขวามือนะคับ เจ้าของร้านใส่แว่น พูดเพราะมากๆ <<< ติดใจไอ้ตรงนี้แหละ ฮ่าๆๆๆ >>> เสียตรงไอ้ประกัน Dcom เนี๊ยแหละ คิดหนัก ฮ่าๆๆๆ เลือกไม่ถูกแล้ว จะเอาวันพรุ่งนี้แล้วคับ ช่วยเลือกหน่อยได้มั๊ยค๊าบบบบ

Bookmarks

Bookmarks