Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อแรมใหม่เอายี่ห้อไหนดี ไม่คล๊อกนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อแรมใหม่เอายี่ห้อไหนดี ไม่คล๊อกนะ

ช่วยแนะนำทีคัฟ เอากี่ Mhz 600 800 หรือ 1000 Thzzzzzzzzz

ถ้าไม่ OC ก้เอา Bus 1000 ไปเรยครับ ถ้างบถึงอ่า

Comment

เอาบัสสูงสุดที่บอร์ดจะรับได้ เลยครับ ยี้ห้อถูกๆ ถ้าไม่เน้นลากใช้เดิมๆ

Comment

DDR2

บอร์ดอะไรฮะ ใช้กะเครื่องตั้งโต๊ะหรือโร้ตบุคล่ะ?
        โน้ตบุค ถูกๆ ก็ Samsung DDR2-533 256MB ที่ www.advice.co.th

APACER (ELPIDA Chipset) DDR-II ก็น่าสนใจฮะ
        PQI DDR2-800 ก็ได้ ถ้าไม่ถือว่า โนเนม และที่สำคัญ ไม่แรงเท่าตัข้างบนแน่ๆ ครับ
        www.hwhinter.com

ถ้าจะเอาแรมDDR2-667 ถูกๆ น่ะ Kingston
        ที่ www.advice.co.th
        น่าจะให้คำตอบได้ดีกว่าครับ

----

Memory Chip + QC ของ PCB Lay-Out + ราคาจำหน่าย
        และ ประกันหลังการขายสำคัญกว่าชื่อยี่ห้อแรมครับ

ไม่ว่า Micron Samsung Infineon hynix ELPIDA ต่างก็ดีทั้งนั้นล่ะครับ

ขอให้โชคดีแล้วกันนะครับ

Comment

ขึ้นอยู่ที่ บอร์คคับ ถ้า บอร์ดรับแค่ 800 ซื้อ 1000ไป ก็ไม่ได้ใช้เสียเงินฟรี เพราะคุณไม่ overclock ด้วย

Comment

ถ้าเมนบร์ดคุณรองรับบัสสูงๆได้ก็สามารถใช้ความถี่แรมได้หลายความเร็วครับ ส่วนแรมที่ยี่ห้อดีๆไม่เน้น โอเวอร์คล๊อค ก็เห็นจะมี คิงตั้น กับ Corsair ครับที่ดี บัสแรม667ก็น่าสนใจนะครับเพราะราคาไม่แพงมากแล้วถ้าไม่เอาไปโอเวอร์คล๊อค

Comment

ใช้CPUอะไรคับ

Comment

Working...
              X