Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่เคลียร์ DeadSpace แล้ว เข้ามาช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่เคลียร์ DeadSpace แล้ว เข้ามาช่วยทีครับ

ตอนนี้ติดตรงด่าน7ครับ

ห้องที่อุตกาบาทแล้วมีวงแหวนวิ่งรอบล้อมมอะครับ
    Last edited by elephanter; 24 Nov 2008, 14:13:46.

ใช้ ที่ยิงน่ะ ที่ กด เมาส์+ c น่ะครับ ที่ทำให้มันช้าลง แล้ว ค่อยๆๆๆๆๆๆ ขึ้นไป กะจังหวะด้วยนะครับ

Comment

ยิงใส่แกนที่มันหมุนรอบๆหรือครับ ผมยิงใส่ไม่เห็นมันช้าลงเลยครับ

Comment

ไม่ผ่านด่าน 4 คับ เจอไอ้ตัวที่ฆ่าไม่ตาย ตอนแรกหนีออกมาได้ แต่ตอนที่ 2 ไปเจอหลังจากคุยกับดอกเตอร์
        แถมไม่ได้มาตัวเดียว มาเป็นฝูงเลย กระสุนก็เหลือน้อย เครียดวุ้ยยย
        Attached Files

Comment

Originally posted by MIGGERS View Post
          ไม่ผ่านด่าน 4 คับ เจอไอ้ตัวที่ฆ่าไม่ตาย ตอนแรกหนีออกมาได้ แต่ตอนที่ 2 ไปเจอหลังจากคุยกับดอกเตอร์
          แถมไม่ได้มาตัวเดียว มาเป็นฝูงเลย กระสุนก็เหลือน้อย เครียดวุ้ยยย

ล่อมันเข้าไปในที่แช่เย็นจากนั้นยิงขามันอ่ะครับ จากนั้นใช้ตัวสโลว (พูดไม่ถูก) แล้ววิ่งไปกดป่มแช่แข็งมันคับ

Comment

อุตกาบาต อะให้กะจังหวะขึ้นไปยืนแล้วรีบวื่งไปด้านหลังที่ขาวๆมันจะไปอีกฝั่งแล้ววางระเบิดสะ ผมก็งงตรงนี้ตั้งนานเหอะๆ

Comment

ด่านวงแหวน ก็กระโดดไปยืนที่ ก้อนหินกะจังหวะดีๆ แล้ววิ่งออกไปด้านหลัง ออกนอกอวกาศครับ แล้วฝังระเบิดด้านหลัง แล้วก็ยิงไอ้แท่งที่ยิง แสง 4 แท่งครับ ถ้าจำไม่ผิด
              ส่วน ไอ้ตัวที่ฆ่าไม่ตาย ยิงให้ขามันขาดครับ ถ้าเจอตอนแรกๆ ก็ไม่ต้องสนใจยิงให้ขาขาดมันตามเราไม่ทันก็พอ
              แล้วรอจนเพื่อนเราเปิดกระตูที่ล็อคให้ครับ แล้วมันจะโผล่มาอีกทีตอนเซปเตอร์ท้ายๆครับ ต้องยิงให้ขามันขาด(อีกแล้ว)แล้วจุดไอพ่นของยานใส่ตัวมันเพื่อฆ่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ โง่ตั้งนานว่ามันให้ทำอะไร ผ่านตรงนั้นมาได้แล้วครับ ติดตรงไหนไว้มาถามต่อ

Comment

แล้วด่าน9 ตรงห้องที่มีไฟพ่นนี่ล่ะครับ
                  Last edited by elephanter; 24 Nov 2008, 14:13:46.

Comment

ด่านเจ้าของทู้นะครับ ตอน มันหยุดละไอ้วงแหวน 2 อันอะ ให้เราพุ่งไปแล้ววิ่งไปอีกด้านนึง ของ ลูกอุกาบาต ที่ วงแหวนไปไม่ถึง[ผมโดนมันตัดขาด 2 ท่อนเกิน 20 ครั้งแน่ะ - - ]

และทำลาย ที่ฉาย แสง ทั้ง 2 อันด้วยครับผม

ต้องยิงใกล้ๆ นะครับ หิหิ

Comment

Originally posted by vinylzire View Post
                      ด่านวงแหวน ก็กระโดดไปยืนที่ ก้อนหินกะจังหวะดีๆ แล้ววิ่งออกไปด้านหลัง ออกนอกอวกาศครับ แล้วฝังระเบิดด้านหลัง แล้วก็ยิงไอ้แท่งที่ยิง แสง 4 แท่งครับ ถ้าจำไม่ผิด
                      ส่วน ไอ้ตัวที่ฆ่าไม่ตาย ยิงให้ขามันขาดครับ ถ้าเจอตอนแรกๆ ก็ไม่ต้องสนใจยิงให้ขาขาดมันตามเราไม่ทันก็พอ
                      แล้วรอจนเพื่อนเราเปิดกระตูที่ล็อคให้ครับ แล้วมันจะโผล่มาอีกทีตอนเซปเตอร์ท้ายๆครับ ต้องยิงให้ขามันขาด(อีกแล้ว)แล้วจุดไอพ่นของยานใส่ตัวมันเพื่อฆ่าครับ
                      ที่แช่เย็นมันอยู่ตรงไหนของห้องเหรอครับ
                      คือมีแต่ประตูต้องให้เพื่อนเปิดให้อ่ะคับ พอออกมาก็เจอไอ้ตัวพ่นลูก
                      พอผานเข้าไปก็ได้หลอด DNA แล้วกลับมาที่ห้องเดิม คราวนี้ มีไอ้พุงโตพ่นตัวหนืดเยอะแยะ
                      ไปไม่ได้คับ ตายตลอด

Comment

BOSS ด่านหก ผ่านไงอะ ทีตัวใหญ่ ยิงจนกะสุนไม่ตายสักที

Comment

Originally posted by MIGGERS View Post
                          ที่แช่เย็นมันอยู่ตรงไหนของห้องเหรอครับ
                          คือมีแต่ประตูต้องให้เพื่อนเปิดให้อ่ะคับ พอออกมาก็เจอไอ้ตัวพ่นลูก
                          พอผานเข้าไปก็ได้หลอด DNA แล้วกลับมาที่ห้องเดิม คราวนี้ มีไอ้พุงโตพ่นตัวหนืดเยอะแยะ
                          ไปไม่ได้คับ ตายตลอด
                          5555

คิดดูสิผมกะจะลงวินโดวเลยรีบๆเล่นให้เสร็จ นึกว่าจะจบไว ปาไป เกือบ 20 ช ม

ด่านนั้น ให้เราลากมันไปตรงกลาง แล้วยิงจนมันเหลือแต่ตัว แล้วก็สโลวมาน

แล้วเราก็วิ่งเข้าห้อง ไป กด สวิต ครับมันก็แข้ง แล้วถูกสต๊าฟไว้ดูเล่น -..-

Originally posted by thegsbnut View Post
                          BOSS ด่านหก ผ่านไงอะ ทีตัวใหญ่ ยิงจนกะสุนไม่ตายสักที
                          ยิงสีเหลืองๆ ให้แตกให้หมดครับผม แตกหมดแล้วก็สอยตรงกลาง รึเปล่านะ แต่ต้องให้แตก

Comment

แล้วด่าน9ตามภาพข้างบนล่ะครับ
                            Last edited by elephanter; 5 Nov 2008, 21:33:34.

Comment

คำเตือน : พอสู้บอสใหญ่ชนะแล้ว อย่าอยู่ห้องคนเดียวนะครับ ให้หาเพื่อนมาดูฉากจบด้วย ไม่งั้น......

Comment

Working...
                              X